CSVNO – Ngày 5/6, Hội Doanh nhân trẻ VRG do anh Huỳnh Kim Nhựt – Chủ tịch Hội dẫn đầu đã có chuyến thăm, làm việc tại Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam.
![Hội DNT Tập đoàn trao 10 phần quà cho CNLĐ khó khăn tại NT Nông Sơn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/d3cef1c131a3ccfd95b2.jpg)
Chuyến thăm nhằm gặp gỡ, trao đổi, giao lưu chia sẻ kinh nghiệm giữa lãnh đạo hội, hội viên và lãnh đạo công ty về công tác quản lý, điều hành sản xuất kinh doanh tại đơn vị. Trong chuyến công tác, Hội Doanh nhân trẻ (DNT) Tập đoàn và các thành viên hội đi cùng đã trao 100 bộ dao cạo mủ cùng 60 phần quà cho 60 công nhân trẻ khó khăn tại các nông trường, nhà máy thuộc công ty nhân Tháng công nhân 2020 (mỗi phần quà trị giá 500.000đ).
![Anh Huỳnh Kim Nhựt phát biểu chia sẻ với lãnh đạo Công ty Cao su Quảng Nam và công nhân lao động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/1146431483767e282767.jpg)
Chia sẻ với ban lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam và công nhân lao động, anh Huỳnh Kim Nhựt cho biết trong nhiều năm trở lại đây ngành cao su nói chung, các đơn vị thành viên trồng khai thác cao su nói riêng gặp rất nhiều khó khăn trong sản xuất kinh doanh do giá bán mủ cao su xuống thấp. Anh Huỳnh Kinh Nhật mong muốn: “Ban lãnh đạo công ty cũng như toàn thể công nhân lao động tại đơn vị phát huy truyền thống, chung sức đồng lòng nỗ lực vượt qua khó khăn hiện tại, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao”.
![Tham quan vườn cây khai thác tại NT Nông Sơn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/5886a68b65e998b7c1f8.jpg)
![Tham quan vườn cây khai thác tại NT Nông Sơn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/3f6969b1add3508d09c2.jpg)
Anh Thái Bảo Tri – Tổng Giám đốc công ty cảm ơn những phần quà quý giá của Hội DNT và đoàn công tác dành cho công nhân lao động của công ty. Đồng thời anh cũng mong muốn Hội DNT Tập đoàn, các hội viên tiếp tục có những chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm quản lý, canh tác nhằm hỗ trợ công ty nâng cao hơn nữa năng lực quản lý, sản xuất trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Chủ tịch Hội DNT trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm tại Nhà máy chế biến mủ cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/315279b2a1d05c8e05c1.jpg)
P.V
Related posts:
Giải bóng đá THANH NIÊN - VRG CUP sẽ khai mạc vào ngày 14/9
Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II trao chăn ấm cho đoàn viên
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động nổi bật
Ấm áp chương trình tình nguyện của Đoàn Thanh niên VRG tại Campuchia
"Hoạt động Đoàn gắn liền với nhiệm vụ chính trị và SXKD của đơn vị"
Tuyên dương “Tuổi trẻ sáng tạo” cho 48 đoàn viên thanh niên 4 công ty cao su
Tham gia giải thưởng “Người thợ trẻ giỏi” 2016
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tình nguyện vì cộng đồng
Phát huy sức trẻ, cùng doanh nghiệp vượt khó
Cao su Dầu Tiếng: Họp mặt kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn