CSVN – Trước tình hình giá mủ xuống thấp như hiện nay, CĐ Cao su Bình Thuận đã có nhiều hoạt động thiết thực nhằm động viên, chia sẻ và hỗ trợ người lao động.
![TGĐ Nguyễn Văn Thanh và Phó chủ tịch Công đoàn công ty Nguyễn Hưỡng trao tiền hỗ trợ của công đoàn ngành cho công nhân Đoàn Thị Liễu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/Binh-Thuan-460x258.jpg)
Đầu tháng 7/2015, CĐ công ty đã tiến hành khen thưởng bằng tiền mặt cho những CN nhận thêm lô phụ từ những CN nghỉ việc, với mức khen thưởng 500.000 ngàn đồng/CN. Cùng với đó là khen thưởng cho con em CB-CNV công ty có thành tích xuất sắc trong học tập năm học 2014-2015. Ngoài ra, CĐ còn trao hơn 50 suất học bổng cho con em hiếu học tại các gia đình CN khó khăn.
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho các công đoàn viên xuất sắc tháng 8/2015 tại nông trường Gia Huynh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/Binh-Thuan-2-460x258.jpg)
Gần đây nhất, trung tuần tháng 9, CĐ đã tiến hành khen thưởng những CĐ viên xuất sắc, có thành tích nổi bật trong công tác, trong sản xuất và hoạt động CĐ. Tổng số khen thưởng toàn công ty hơn 50 Đoàn viên CĐ. Bên cạnh đó, CĐ cùng Ban TGĐ công ty và các phòng ban đã trực tiếp tới từng đơn vị sản xuất tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của người CN để nắm bắt tình hình và kịp thời có hình thức khen thưởng, động viên.
Đồng hành cùng CĐ công ty, CĐ Cao su VN còn quan tâm hỗ trợ cho CNLĐ công ty. Mới đây nhất, CĐ Cao su VN quyết định hỗ trợ 10 triệu đồng cho chị Đoàn Thị Liễu – CN Tổ 3, NT Gia Huynh mắc bệnh hiểm nghèo. Đồng thời, công ty cũng hỗ trợ thêm 3 triệu đồng để giúp đỡ gia đình chị Liễu vượt qua khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Bài, ảnh: Thiết Công
Related posts:
Cao su Dầu Tiếng: 5 năm hiến 5.000 đơn vị máu
Tổ chức lễ khai thác mủ tại Lai Châu trang trọng, tiết kiệm
Chủ tịch HĐQT VRG gửi thư chúc mừng nhân Ngày Thi đua yêu nước 11/6
Công tác nông nghiệp thắng lợi lớn
Tăng năng suất sản lượng, giảm giá thành sản xuất nhờ áp dụng các tiến bộ kỹ thuật
Cao su Chư Mom Ray: Chăm lo tốt đời sống người lao động vùng biên
Đồng hành cùng doanh nghiệp vượt khó
Lá phiếu của niềm tin và kỳ vọng
Hội nghị Đại biểu NLĐ VRG năm 2014: Tạo nền tảng vững chắc để VRG phát triển nhanh, bền vững
Cao su Sa Thầy: Lần đầu tiên tổ chức hội thi "Bàn tay vàng"