CSVNO – Trong 2 ngày 18, 19-7, tại lô 8/2014 tổ 11, Nông trường cao su Xa Trạch (Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long) đã tổ chức hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/LANH-DAO-CONG-TY-TRAO-GIAI-NHAT-NHI-BA-1024x683.jpg)
Tham gia hội thi có 30 thí sinh xuất sắc đại diện cho 468 công nhân khai thác mủ toàn nông trường. Trải qua 3 phần thi lý thuyết, vật tư – dụng cụ và thực hành, với tổng điểm 100/100 điểm tuyệt đối, thí sinh Nguyễn Văn Cường – tổ 6 đã xuất sắc đạt giải nhất hội thi; thí sinh Lê Thị Thanh Thủy – tổ 3 đạt giải nhì, thí sinh Trần Khắc Đoàn – tổ 10 đạt giải ba. Ngoài ra, ban tổ chức hội thi còn trao các khuyến khích; giải cho thí sinh lớn tuổi nhất, thí sinh nhỏ tuổi nhất, thí sinh là người đồng bào dân tộc đạt thành tích cao và danh hiệu “kiện tướng” khai thác mủ cho 20/30 thí sinh tham gia hội thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/ONG-NGUYEN-HUU-TU-TRAO-GIAI-KIEN-TUONG-1024x683.jpg)
Ông Phạm Ngọc Uyển – Phó giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Nông trường cao su Xa Trạch cho biết, nhằm động viên, khuyến khích các thí sinh đạt thành tích cao trong hội thi, công ty và công đoàn công ty đã khen thưởng tổng số tiền 55 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/CAC-THI-SINH-THAM-GIA-HOI-THI-1024x683.jpg)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Đẩy nhanh tiến độ cổ phần hoá 2 CTCS
Cao su Tân Biên Kampong Thom tổ chức tuyên truyền phổ biến pháp luật
VRG và Tập đoàn Hóa chất Việt Nam có nhiều tiềm năng hợp tác cùng phát triển
Từng bước kiện toàn hệ thống kiểm soát viên
28 tiết mục tham gia hội diễn nghệ thuật quần chúng Cao su Mang Yang
VRG đạt giải 3 thi an toàn, vệ sinh lao động giỏi toàn quốc
Công ty Mang Yang ký kết giao ước thi đua 2018
Chuỗi hoạt động cuối năm của VRG
"Mở miệng cạo cây cao su là sự kiện có ý nghĩa lớn đối với đồng bào Tây Bắc"
Các đơn vị Tây Nguyên ra quân khai thác sớm