CSVNO – Liên hoan Văn hóa Thanh niên Quốc tế (IYCF) năm 2015 diễn ra từ 12 đến 17/4/2015 tại Siêm Riêp – Campuchia. Tham dự Liên hoan, đoàn Việt Nam gồm có 10 đại biểu, trong đó Đại biểu Dương Trung Hiếu là cán bộ Công ty TNHH MTV CS Phú Riềng.
![Đại biểu Dương Trung Hiếu (áo đen) chụp hình với anh Hun Many - Chủ tịch Hội LHTN Campuchia, Phó BTC Liên hoan](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/3_2-460x345.jpg)
Liên hoan đã quy tụ hơn 250 đại biểu thanh niên đến từ 16 quốc gia thuộc ASEAN và các nước đối tác đối thoại như: Úc, Ấn Độ, Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc và Nga.
Với chủ đề “Thống nhất và Đoàn kết: Sức mạnh trong sự đa dạng văn hóa”, sự kiện này là dịp để bạn trẻ các nước tăng cường hiểu biết những nền văn hóa khác nhau, nhằm thúc đẩy giao lưu nhân dân và hiểu biết lẫn nhau giữa thế hệ trẻ.
Ngoài ra, Liên hoan nhằm tăng cường tình đoàn kết hữu nghị, thiết lập mạng lưới quốc tế, đẩy mạnh hợp tác khu vực và toàn cầu, vì hòa bình và ổn định cho mọi người.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại Liên hoan, đoàn đại biểu Việt Nam đã tham gia nhiệt tình, trách nhiệm vào các nội dung trong các chương trình nghị sự cũng như các hoạt động bên lề của IYCF 2015.
Quỳnh Mai
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG thực hiện công tác an sinh xã hội tại huyện Củ Chi
Ý nghĩa chương trình “Đông ấm cho em”
Nâng cao chất lượng hoạt động Đoàn
Người thợ trẻ giỏi không ngừng sáng tạo
VRG xây dựng nhà ở cho thanh niên biên giới Lào - Việt
ĐTN Phước Hòa - Đăk Lăk: Hỗ trợ 20 suất học bổng cho các em
Cao su Mang Yang tổ chức đối thoại với thanh niên
Bạn trẻ không mặn mà khởi nghiệp từ nông nghiệp
ĐTN VRG khánh thành công trình thanh niên tại Bình Phước
ĐTN VRG phối hợp ĐTN Cao su Phước Hòa thực hiện công trình tuyến đường cây xanh Thanh niên