Ngày 5/9, Chi đoàn cơ sở Tạp chí Cao su VN tổ chức Đại hội lần thứ V, nhiệm kỳ 2014 – 2017. Đại hội đã bầu ra BCH mới gồm 5 đ/c, trong đó, đ/c Trần Huỳnh Ngọc Cẩm giữ chức vụ Bí thư, đ/c Nguyễn Minh Tân giữ chức vụ Phó Bí thư.
![CN cao su thời Pháp thuộc. Ảnh tư liệu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/06/CN-THỜI-PHÁP.jpg)
Một trong những nhiệm vụ trọng tâm của Chi đoàn Tạp chí Cao su là tích cực tham gia thực hiện các hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 85 năm truyền thống ngành cao su VN (28/10/1929-28/10/2014). Cụ thể như: Tham gia thực hiện phim tư liệu về truyền thống ngành; tích cực thực hiện các bài viết, các chuyên đề về việc giữ gìn và phát huy giá trị truyền thống ngành; tham gia thi sân khấu và thi viết bài cảm nhận về truyền thống 85 năm của ngành; chịu trách nhiệm thực hiện sưu tầm hình ảnh tư liệu về ngành cao su v.v…
Trần Huỳnh-P.V
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng họp mặt kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn
Thăm và tặng quà ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn
Anh Hồ Minh Hiếu tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Việt Lào
3 Đoàn viên Thanh niên nhận giải thưởng Festival sáng tạo trẻ 2015
Anh Thái Bảo Tri - Bí thư Đoàn TN VRG được bầu vào BCH TW Đoàn khóa X
Tuyên dương thanh niên tiêu biểu "4 nhất" Cao su Dầu Tiếng
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa: Nhiều hoạt động ý nghĩa
ĐTN VRG tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn
5 hoạt động chính của "Tình nguyện mùa Đông" 2015
Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi thi đua chào mừng Đại hội lần thứ XIII