CSVNO – Ngày 29/10 Đoàn thanh niên Tổng Công ty cao su Đồng Nai đã tổ chức chuyến công tác tình nguyện thăm và tặng quà cho con em công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CP Đồng Nai Kratie, tỉnh Kratie, Vương quốc Campuchia.
![Lãnh đạo Công ty CS Đồng Nai - Kratie và ĐTN TCT CS Đồng Nai đến trường thăm và tặng tập vở cho các em học sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2224.jpg)
Trong chương trình Đoàn TN Tổng Công ty đã trao hơn 350 bộ quần áo và hơn 2.200 cuốn tập cho con em công nhân lao động tại đây. Tuy nguồn vật chất mà chương trình mang lại không lớn nhưng đã thể hiện được tinh thần trách nhiệm của tuổi trẻ ngành cao su và không chỉ dừng lại ở giá trị vật chất, mà đáng quý hơn là những hoạt động này đã thể hiện tình cảm, sự sẻ chia của tuổi trẻ ngành cao su dành cho thanh niên công nhân còn nhiều khó khăn ở nước ngoài. Năm nay, ĐTN TCT cũng đã kết hợp với ĐTN VRG thăm và tặng quà cho ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn các đơn vị tại Vương quốc Campuchia.
![Chị Nguyễn Thanh Thúy - Bí thư ĐTN TCT động viên các em tại lớp học](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2236.jpg)
![Thăm và tặng quà cho con em công nhân lao động tại đơn vị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2276.jpg)
![Anh Lê Thành Tân - Phó Bí thư ĐTN TCT tặng tập vở cho các em học sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2346.jpg)
![350 bộ quần áo được trao tặng cho các em dịp này](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_2386.jpg)
Lê Tân – Quang Trực
Related posts:
Hơn 300 đơn vị máu được tiếp nhận tại ngày hội hiến máu tình nguyện của Đoàn Thanh niên VRG
Hỗ trợ các đơn vị miền Trung phòng chống dịch Covid-19
ĐTN VRG Thực hiện công trình Thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Sức lan tỏa từ phong trào "Tuổi trẻ sáng tạo"
Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh trao "Nhà nhân ái"
Thanh niên VRG tiếp sức đến trường và khám chữa bệnh ở miền núi Quảng Nam
Đoàn Thanh niên VRG tặng 20 suất học bổng cho học sinh Củ Chi
Gặp gỡ người được trao Huy hiệu "Tuổi trẻ sáng tạo"
Đoàn thanh niên hỗ trợ tốt hoạt động Công đoàn
Đoàn TN Cao su Phước Hòa: Tổ chức cho 3.535 thiếu nhi sinh hoạt hè