CSVN – Trong quý III vừa qua, Chi đoàn đã thực hiện tốt chương trình chăm lo “Vì đàn em” như hỗ trợ 20 suất học bổng cho con em CN và địa phương có thành tích học tập tốt trong năm học vừa qua. Ngoài ra còn tổ chức Tết Trung thu, tặng quà cho con em CN.
![Các ĐVTN giúp tu sửa nhà cho gia đình Đoàn viên Đinh Thị Hường.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Hình-2.jpg)
Trong hoạt động tình nguyện “Vì cộng đồng”, Chi đoàn cơ sở đã hỗ trợ, giúp đỡ, động viên cho các ĐVTN đang công tác tại đơn vị có hoàn cảnh khó khăn có thể yên tâm hoàn thành nhiệm vụ. Với hoạt động “Vì cuộc sống cộng đồng”, Chi đoàn phối hợp với Xã đoàn Ia Rờvê tại Huyện Ea Súp, giúp đỡ gia đình Đoàn viên Đinh Thị Hường tại Thôn 5 có hoàn cảnh rất khó khăn.
Được biết, Chi đoàn cơ sở Cao su Phước Hòa – Đắk Lắk được ĐTN Cao su Phước Hòa quyết định thành lập vào tháng 2/2014. Mặc dù mới được thành lập nhưng trong thời gian qua, Chi đoàn đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa.
Nguyễn Hoàng Cường
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy hành trình về nguồn
Cao su Phước Hòa thực hiện chương trình tình nguyện quốc tế năm 2019
Anh Thái Bảo Tri - Bí thư Đoàn TN VRG được bầu vào BCH TW Đoàn khóa X
Hội Doanh nhân trẻ và Đoàn Thanh niên VRG tặng quà công nhân Cao su Bình Thuận
“Tiên phong đổi mới, vững vàng hội nhập”
ĐTN Cao su Bình Thuận tổ chức giải bóng đá mini
Cao su Lộc Ninh: 170 đoàn viên thanh niên ra quân ngày "Chủ nhật xanh"
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn toàn quốc
Tuyên dương 33 "Sao vàng Cao su"
Cao su Chư Sê – Kampong Thom sôi nổi hội thao mừng 92 năm ngày thành lập Đoàn