CSVNO – Chiều ngày 21/3, Đại hội Công đoàn CSVN khóa VIII, nhiệm kỳ 2018 – 2023 đã tiến hành bầu Ban chấp hành và đoàn đại biểu dự Đại hội Công đoàn Việt Nam lần thứ XII.
Đại hội đã bầu Ban chấp hành khóa VIII gồm 41 người và đoàn đại biểu đi dự đại hội Công đoàn Việt Nam lần thứ XII gồm 5 người.
Tại phiên họp lần thứ nhất, Ban chấp hành khóa VIII đã bầu Ban thường vụ gồm 13 người. Ông Phan Mạnh Hùng tiếp tục giữ chức vụ Chủ tịch Công đoàn Cao su VN. 4 phó chủ tịch gồm ông Phan Tấn Hải (thường trực), ông Võ Việt Ngân, ông Võ Việt Tài và bà Trương Thị Huế Minh – UV BTV, Chánh văn phòng Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn Công ty mẹ VRG.
Ủy ban kiểm tra khóa VIII gồm 7 người, bà Trần Thị Hải – Phó chủ nhiệm UBKT khóa VII giữ chức vụ Chủ nhiệm UBKT. 2 phó chủ nhiệm UBKT là bà Nguyễn Thị Hoàng Uyên – Phó Trưởng Ban Tổ chức Công đoàn Cao su VN và ông Giang Hòa Vũ – Phó Ban Thanh tra Bảo vệ Quân sự VRG.
Ban chấp hành Công đoàn Cao su VN khóa VIII, nhiệm kỳ 2018 – 2023 và đoàn đại biểu dự đại hội Công đoàn Việt Nam XII sẽ ra mắt đại hội vào phiên làm việc sáng ngày 22/3.
Tạp chí Cao su VN sẽ phát video trực tiếp buổi Đối thoại giữa đại biểu và lãnh đạo Tập đoàn vào sáng ngày 22/3 trên trang tin facebook/tapchicaosu. Mời bạn đọc theo dõi.
TRẦN HUỲNH. ẢNH: TÙNG CHÂU
Related posts:
- Thủy điện VRG Bảo Lộc hỗ trợ xây nhà tình thương
- Cao su Chư Prông tặng quà cho 350 học sinh giỏi
- Công đoàn Cao su Chư Păh trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân đồng bào dân tộc thiểu số
- Cao su Bình Long tuyên dương 20 nữ CNVC - LĐ xuất sắc
- Cao su Lộc Ninh chúc Tết trực tuyến người lao động tại Campuchia
- Khen thưởng 11 công nhân Cao su Mang Yang
- Công đoàn Cao su Phước Hòa tìm hiểu TPP
- Công đoàn Cao su VN tập huấn nghiệp vụ thỏa ước lao động tập thể
- Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên
- Công đoàn CSVN trao giải hai cuộc thi chào mừng 90 năm truyền thống ngành