CSVNO – Thực hiện kế hoạch liên tịch số 114 giữa VRG và Công đoàn CSVN về việc tổ chức diễn đàn “Sức khỏe của bạn”, tổ chức khám bệnh cho lao động nữ ở 3 công ty trên địa bàn Kon Tum, từ ngày 6 – 8/3, Trung tâm y tế cao su đã tổ chức khám và cấp thuốc miễn phí cho hơn 1.122 người của Cao su Kon Tum, Sa Thầy và Chư Mom Ray.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5228065596037_56f1e87232f1347291822dd4c6165dfa-1024x768.jpg)
Theo đó, Ban vì sự tiến bộ phụ nữ VRG tổ chức diễn đàn “Sức khỏe của ban” tại cao su Kon Tum và khám bệnh cho trên 250 lao động nữ là những lao động đồng bào dân tộc thiểu số trực tiếp sản xuất vào ngày 6/3. Khám và cấp thuốc miễn phí cho gần 1.000 lao động nữ cho Cao su Sa Thầy và Chư Mom Ray vào các ngày 7 và 8/3 tại các nông trường lao động nữ làm việc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5225909664401_a128fe47c24d7948f777c1e0b36892af-1024x768.jpg)
Chị Triệu Thị Sỹ, công nhân tổ 1 – Nông trường 4, Cao su Chư Mom Ray cho biết: “Tôi rất vui được các bác sỹ của Trung tâm y tế cao su khám, tư vấn và cấp thuốc miễn phí về những bệnh và nguy cơ mắc mốt số bệnh liên quan đến lao động nữ. Đây là dịp tốt để chị em kiểm tra lại tình trạng sức khỏe của mình, nhất là các chị em nữ giới chưa lập gia đình hoặc mắc một số bệnh phụ khoa mà mình không hay biết”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5228185146767_8ac39ed1d1728dcdd121eff6570d2c9c-1024x768.jpg)
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Sôi nổi giải bóng chuyền truyền thống Cao su Bà Rịa – Kampong Thom
Cao su Dầu Tiếng trao 100 triệu đồng ủng hộ chương trình “Sóng và máy tính cho em”
Vinh danh 233 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú
Thêm một quy định có lợi cho lao động nữ
Sôi nổi Hội thao Cao su Đồng Phú
Tuyên dương Nữ hai giỏi vào tháng 3/2015
Dấu ấn 10 năm Tháng Công nhân
Sẽ trao tặng cờ cho đơn vị dẫn đầu khối thi đua Công đoàn
Công đoàn Cao su Mang Yang xây dựng và bàn giao 12 nhà ở cho người lao động khó khăn
Ông Nguyễn Ngọc Mùi được tuyên dương Chủ tịch Công đoàn cơ sở tiêu biểu toàn quốc