CSVNO – Chiều ngày 12/10, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã trao 100 triệu đồng cho Công đoàn, Đoàn Thanh niên công ty để hỗ trợ mua thiết bị học tập theo chương trình “Sóng và máy tính cho em” cho 50 em học sinh là con công nhân lao động công ty có hoàn cảnh khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/Hinh-Trao-hotro-100-trieu-1024x725.png)
Từ khi dịch COVID-19 bùng phát, các trường học trên địa bàn đã chuyển sang dạy học trực tuyến nhằm đáp ứng yêu cầu phòng chống dịch, đảm bảo sức khỏe cho học sinh. Tuy nhiên, do cuộc sống khó khăn nên nhiều học sinh là con em công nhân lao động không đủ điều kiện để trang bị máy tính hoặc điện thoại thông minh để tham gia chương trình học.
Chương trình “Sóng và máy tính cho em” được lãnh đạo các cấp trong công ty đặc biệt quan tâm và kịp thời triển khai, hỗ trợ, cùng chung tay với công nhân công ty trang bị máy để con em mình tham gia học tập trực tuyến một cách hiệu quả.
VIỆT QUANG – ẢNH: THANH PHƯƠNG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Tích cực chăm lo cho người lao động
Ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN: “Mọi hoạt động của Công đoàn đều ...
Đề xuất giảm số năm đóng BHXH xuống 15 năm hưởng lương hưu
Trại hè thiếu nhi VRG - 2014
Vượt lên số phận
Trao danh hiệu Công nhân cao su ưu tú cho 46 cá nhân khu vực Tây Nguyên
Cao su Quảng Nam vô địch giải bóng đá nam Khối Doanh nghiệp 1 tỉnh Quảng Nam
Công đoàn Cao su Phú Riềng đồng hành cùng doanh nghiệp chăm lo người lao động
2 tổ khai thác của Cao su Lai Châu được Công đoàn ngành khen thưởng
25 thí sinh thi An toàn vệ sinh viên giỏi Khu vực TP.HCM