CSVNO – Ngày 21/10, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’leo thăm, tặng quà cho công nhân người đồng bào dân tộc thiểu số có hoàn cảnh khó khăn ở Nông trường cao su Ea Tir, với chủ đề “Trao yêu thương nhận nụ cười”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/DSCN0089-1024x576.jpg)
Tại buổi trao quà, anh Nguyễn Nghiêm – Bí thư Đoàn thanh niên công ty ân cần thăm hỏi tình hình đời sống của công nhân, đồng thời động viên các công nhân cố gắng vượt qua khó khăn, chăm sóc vườn cây, khai thác mủ vượt kế hoạch đề ra. Trong dịp này, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV cao su Ea H’leo trao tặng 60 suất quà, gồm 1 thùng mỳ tôm, nước mắm, dầu ăn, bột ngọt, đường tổng trị giá 11 triệu đồng, số tiền này được trích từ nguồn quỹ của Đoàn thanh niên do đoàn viên, thanh niên trong công ty đóng góp; hơn 300 bộ quần áo của trẻ em và người lớn; đồ dùng học tập và đồ chơi dành cho trẻ em.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/DSCN0078-1024x576.jpg)
Thông qua hoạt động này, nhằm phát huy tinh thần xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng, góp phần cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương làm tốt công tác an sinh xã hội, chăm lo đời sống của công nhân, người lao động trong đơn vị. Đây cũng là một trong những hoạt động của Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV cao su Ea H’leo chào mừng kỷ niệm 94 năm ngày truyền thống ngành Cao su Việt Nam 28/10/1929 – 28/10/2023, hướng tới kỷ niệm 40 năm ngày thành lập Công ty 08/02/1984-08/02/2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/DSCN0081-1024x576.jpg)
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Công đoàn Cao su VN ký quy chế phối hợp với Đoàn TN VRG
Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum về nguồn tại huyện đảo Lý Sơn
Anh Trần Văn Nam tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Bình Thuận
Tuổi trẻ - Phải rực rỡ
Đ/c Trần Quốc Bình tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2022 - 2027
Nữ cán bộ Đoàn đầy năng lượng truyền cảm hứng
Cao su Chư Sê – Kampong Thom sôi nổi hội thao mừng 92 năm ngày thành lập Đoàn
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang có 10 giải pháp sáng tạo hiệu quả
Hoạt động Đoàn Thanh niên VRG được đánh giá cao
Nguyễn Văn Quý - Người thợ trẻ giỏi toàn quốc