CSVNO – Ngày 13/7, Ban Thường vụ Đoàn Tổng Công ty CS Đồng Nai phối hợp cùng Công đoàn – Trung Tâm văn hóa Suối Tre tổ chức Hội thi kể chuyện – vẽ tranh theo sách hè năm 2015 với chủ đề “40 năm Giải phóng miền Nam thống nhất đất nước”.
![Phần thi của một thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/DNai-460x326.jpg)
Hội thi có 15 đội tham dự với hơn 100 thí sinh là con em công nhân trong Tổng Công ty, các đội phải trải qua 4 vòng thi: Tự giới thiệu; Phần thi kể chuyện; Kiến thức và Vẽ tranh. Trong phần thi vẽ tranh được chia ra làm 2 cấp. Thi vẽ đối với học sinh cấp I và cấp II.
Kết quả, giải nhất toàn đoàn thuộc về Nông trường Long Thành, giải nhì là Nông trường Cẩm Đường, giải ba Nông trường Bình Lộc và 3 giải khuyến khích là NT Hàng Gòn, Thái Hiệp Thành và Ông Quế.
Ngoài ra Hội thi còn trao 2 giải phụ kể chuyện hay nhất và vẽ tranh đẹp nhất cho Nông trường Thái Hiệp Thành và Xí nghiệp chế biến Cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Hội thi nhằm thiết thực chào mừng Đại hội Đảng bộ Tổng Công ty Cao su Đồng Nai lần thứ X, nhiệm kỳ 2015 – 2020, tiến tới chào mừng Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII.
Tin, ảnh: Thanh Thúy
Related posts:
Chung tay cùng đơn vị phấn đấu hoàn thành kế hoạch năm 2020
Anh Mai Duy Long được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa
Chi đoàn Gỗ Dầu Tiếng: Trao tặng 4 bồn nước rửa tay
Ý nghĩa công trình thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Cán bộ Đoàn Thanh niên VRG được trang bị nhiều kỹ năng, kiến thức hữu ích
Tọa đàm “Người truyền lửa” ôn lại truyền thống vẻ vang của Đoàn
Chi đoàn Gỗ Dầu Tiếng: Tặng quà học sinh khó khăn
Khởi công xây dựng khuôn viên Bia kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng 10 Nga
Chi đoàn Công ty CP Thủy điện Geruco Sông Côn về nguồn ôn lại lịch sử
ĐTN VRG Thực hiện công trình Thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành