CSVNO – Thực hiện các hoạt động trong Tháng Thanh niên, ngày 28/3, Đoàn Thanh niên VRG tiếp tục chương trình công tác an sinh xã hội tại huyện Sanasomboon, tỉnh Champasak, Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/d30dfbf1ffd956870fc8-1024x714.jpg)
Đoàn công tác đã hỗ trợ 30 suất quà với tổng giá trị hơn 40 triệu đồng. Mỗi phần quà bao gồm 50kg gạo nếp và tiền mặt nhằm hỗ trợ cho những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, giúp họ ổn định cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/ba3714cf3b94e7cabe85-1024x714.jpg)
Chiều ngày 28/3, Đoàn công tác đã tổ chức chương trình an sinh xã hội, gồm: sửa chữa nhà ở, tặng quần áo cũ và cấp thuốc chữa bệnh cho 20 công nhân người Lào có hoàn cảnh khó khăn, với tổng giá trị hỗ trợ hơn 18 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/c0389a0fb554690a3045-1024x702.jpg)
Qua các hoạt động, ĐTN VRG đã thể hiện vai trò “Xung kích – Tình nguyện – Sáng tạo”, vì cuộc sống người dân quanh khu vực vùng dự án nói chung và vì cộng đồng nói riêng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/353ea8b987e25bbc02f3-1024x718.jpg)
Đồng thời, khẳng định vai trò của tuổi trẻ trong việc chung tay phát triển công ty và đảm bảo chăm lo đời sống tinh tinh thần người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/3df609c82693facda382.jpg)
MẪN NHI
Related posts:
22 đội tham gia giải bóng đá Cao su Chư Păh mở rộng
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long phát huy vai trò xung kích
ĐTN Cao su Bình Thuận tổ chức giải bóng đá mini
Sức lan tỏa từ phong trào "Tuổi trẻ sáng tạo"
3 đoàn viên thanh niên VRG nhận giải thưởng Sáng tạo trẻ lần thứ X
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Thanh niên Cao su Ea H’leo ra quân hành động vì môi trường
Phát khẩu trang tự làm cho người dân
Bí thư Chi đoàn thi tìm hiểu pháp luật
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Sê thực hiện thành công 13 công trình