CSVNO – Sáng ngày 15/8, tại Trụ sở Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam (CSVN), Công đoàn CSVN đã tổ chức Lễ bàn giao chức danh Chủ tịch Công đoàn CSVN giữa ông Phan Mạnh Hùng và ông Huỳnh Kim Nhựt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/ky-ban-giao-1024x678.jpg)
Tham dự buổi lễ có ông Trần Thanh Phụng – Phó TGĐ VRG, Ban Thường vụ Công đoàn CSVN, các ông bà nguyên là lãnh đạo VRG, lãnh đạo Công đoàn CSVN.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/VPT_7796-1024x683.jpg)
Tại buổi lễ, bà Trần Thị Hải – UV BTV, Trưởng Ban Tổ chức Kiểm tra Công đoàn CSVN đã trình bày dự thảo biên bản bàn giao chức trách nhiệm vụ Chủ tịch Công đoàn CSVN giữa ông Huỳnh Kim Nhựt và ông Phan Mạnh Hùng. Theo đó, căn cứ quyết định số 6993/QĐ-TLĐ ngày 3/04/2023 của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam về việc nghỉ hưởng chế độ hưu trí đối với ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN. Quyết định số 7426/QĐ/LTĐ ngày 30/6/2023 của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam về việc công nhận kết quả bầu cử UV BCH, UV Ban Thường vụ và chức danh Chủ tịch Công đoàn CSVN khóa VIII nhiệm kỳ 2018 – 2023 với ông Huỳnh Kim Nhựt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/Ong-Phan-Manh-Hung-phat-bieu-tai-buoi-le-ban-giao-1024x683.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Phan Mạnh Hùng đã gửi lời cảm ơn đến Tổng LĐLĐ VN, lãnh đạo VRG và các đơn vị thành viên cũng như BCH Công đoàn CSVN đã quan tâm, ủng hộ giúp ông hoàn thành nhiệm vụ trong thời gian qua. Qua đây, ông cũng bày tỏ mong muốn BCH nhiệm kỳ mới sắp tới sẽ tiếp tục phát huy hơn nữa những thành quả đã đạt được, hoàn thành tốt nhiệm vụ vì NLĐ vì sự phát triển của ngành CSVN.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/Quang-canh-buoi-Le-ban-giao-1024x635.jpg)
VŨ PHONG
Related posts:
Tuyên dương 210 lao động đồng bào dân tộc ngành cao su
Công đoàn các đơn vị động viên con CNLĐ trong năm học mới
Công ty CP Khu Công nghiệp Nam Tân Uyên cần nâng cao hơn nữa chất lượng hoạt động công đoàn
Công đoàn chung tay cùng đơn vị ổn định lao động nâng cao hiệu quả sản xuất
Ông Nguyễn Văn Hào giữ chức Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cơ khí Cao su
Công đoàn Cao su Việt Nam tạo dấu ấn quan trọng trong thành quả của VRG
Trao quà cho công nhân khó khăn ngành gỗ
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức họp mặt mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 và trao giải Cuộc thi ảnh ...
Cao su Sa Thầy phát động Tháng công nhân
Thấu hiểu, chia sẻ và đồng hành