CSVNO – Lễ phát động Tháng công nhân của Trường CĐ CN Cao su năm nay được tổ chức phù hợp trong tình hình phòng chống dịch bệnh Covid-19. Chủ đề tháng công nhân năm nay được BCH Công đoàn trường xác định “Đoàn kết, sáng tạo, vượt khó, phát triển”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/05/IMG-7026-1024x768.jpg)
Trong lễ phát động tháng công nhân, BCH công đoàn đã tổ chức tặng quà cho 37 công nhân đang khai thác mủ cao su tại Trung tâm giống cây trồng của trường.
Tại Lễ ra quân, BCH Công đoàn đã phát động phong trào rèn luyện tay nghề và thi đua vượt sản lượng ngay từ đầu mùa khai thác để phấn đấu vượt kế hoạch sản lượng năm 2021.
Trong năm nay, nhà trường phấn đấu khai thác đạt 240 tấn, vượt 5 tấn so với kế hoạch Tập đoàn giao. Kết thúc tháng công nhân sẽ chấm điểm thi đua và tổ chức tuyên dương khen thưởng những công nhân có tay nghề tốt và đạt kế hoạch sản lượng cao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
ĐÌNH NINH
Related posts:
Cao su Tân Biên: Nhiều hoạt động thiết thực trong Tháng Công nhân
Cao su Kon Tum phát động Tháng công nhân
Hỗ trợ 35 triệu đồng cho công nhân chưa có nhà ở
Tặng 30 suất quà cho công nhân cao su Krông Buk
Cao su Dầu Tiếng tổ chức thi nấu ăn chào mừng Ngày Gia đình Việt Nam
Công đoàn Cao su Mang Yang sơ kết giữa nhiệm kỳ tổ chức được 96 cuộc đối thoại
72 cán bộ nữ công tranh tài
Sẽ có giải thưởng tôn vinh cán bộ CĐ tiêu biểu xuất sắc
Công đoàn Cao su Phú Riềng đồng hành cùng doanh nghiệp chăm lo người lao động
Khối thi đua Công đoàn số 7: Trao quà cho 10 công nhân khó khăn