CSVNO – Tại lễ tuyên dương 120 Cán bộ, công nhân viên chức giỏi giai đoạn 2021 – 2022 vào sáng 31/5 tại Nhà văn hóa lao động tỉnh, 22 CB.CNV – LĐ của 4 công ty cao su thuộc VRG trên địa bàn Gia Lai đã được Liên đoàn Lao động tỉnh Gia Lai vinh danh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DSC_0597-1-1024x685.jpg)
Đây là hoạt động nằm trong Tháng công nhân năm 2022 và kỷ niệm 90 năm ngày thành lập tỉnh Gia Lai. Dự lễ tuyên dương ông Trần Văn Thuật – Phó Chủ tịch Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam; ông Hồ Văn Niên – Ủy viên TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; ông Võ Ngọc Thành – Chủ tịch UBND tỉnh, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DSC_0606-1-1024x1024.jpg)
Thời gian qua, mặc dù gặp nhiều khó khăn do đại dịch Covid-19 tác động, song dưới sự lãnh đạo của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, sự chỉ đạo trực tiếp của Tỉnh ủy, nhất là từ năm 2021 đến nay tổ chức Công đoàn các cấp trên địa bàn tỉnh đã linh hoạt, sáng tạo triển khai các hoạt động phù hợp để thực hiện tốt vai trò đồng hành cùng với chính quyền tham mưu xây dựng Đảng, phát triển kinh tế – xã hội địa phương, điều này được thể hiện rõ nét thông qua các phong trào thi đua do Công đoàn các đơn vị hưởng ứng và phát động đã thực sự lan tỏa và đạt được những kết quả tích cực.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DSC_0644-2-1024x685.jpg)
Qua các phong trào thi đua, bằng sự nỗ lực tìm tòi, nghiên cứu, sáng tạo, nhiều CB.CNV – LĐ đã có những sáng kiến, giải pháp trên các lĩnh vực như: Nông – Lâm nghiệp, Dịch vụ – Thương mại – Ngân hàng, Y tế, Giáo dục – Đào tạo… những sáng kiến của họ không chỉ góp phần mang lại lợi ích cho cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp mà còn đóng góp quan trọng cho sự phát triển kinh tế – xã hội của tỉnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DSC_0642-1-1024x692.jpg)
Để kịp thời ghi nhận, biểu dương những đóng góp ấy, tại lễ tuyên dương CB.CNV – LĐ giỏi tỉnh Gia Lai, giai đoạn 2021-2022, LĐLĐ tỉnh Gia Lai đã vinh danh 120 gương mặt tiêu biểu, trong đó 90 người được UBND tỉnh tặng bằng khen, 30 người được LĐLĐ tỉnh tặng bằng khen.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DSC_0664-1024x632.jpg)
GIA LINH
Related posts:
Huấn luyện phòng cháy chữa cháy tại Nhà máy chế biến mủ cao su Lai Châu
Công đoàn Cao su Đồng Nai – Kratie luôn đồng hành cùng người lao động
Thành lập CĐ cơ sở Công ty CP KCN Tân Bình
Cao su Lộc Ninh khen thưởng Nông trường "về đích" trước 55 ngày
Gỗ Thuận An đẩy mạnh bán hàng qua kênh thương mại điện tử
Cao su Lộc Ninh tăng tốc về đích
Tuyên dương 50 tập thể, 79 cá nhân điển hình học và làm theo Bác
Gỗ Thuận An giải nhất Hội thi An toàn vệ sinh viên giỏi Khu vực TP.HCM
Xây dựng vùng cao su bền vững ở miền núi phía Bắc
Công đoàn Cao su Krông Buk, Gỗ Thuận An tặng quà người lao động khó khăn