CSVNO – Ngày 26/01, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận đã đến thăm và trao quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn vui Xuân đón Tết tại Nông trường Thuận Tân, Gia Huynh và Nhà máy chế biến.
![Ông Lê Năng- Ủy viên BTV Công đoàn công ty trao quà cho công nhân Nông trường Thuận Tân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6258-460x306.jpg)
Trong đợt này, Công đoàn công ty trao 20 phần quà, mỗi phần trị giá 1.500.000 đồng (1 triệu đồng tiền mặt và quà trị giá 500 ngàn đồng gồm gạo, nước mắm, dầu ăn, bánh mứt).
![Chuyển quà đến người lao động khi Xuân về Tết đến](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6131-460x306.jpg)
Ông Nguyễn Ngọc Mùi – Chủ tịch Công đoàn công ty cho biết, đây là việc làm thường xuyên của đơn vị hướng về NLĐ. Ngoài 112 công nhân lao động hoàn cảnh khó khăn, có thu nhập thấp được Công đoàn ngành và Tập đoàn hỗ trợ, công ty cũng đã trích 210 triệu đồng từ nguồn kinh phí hoạt động của quỹ phúc lợi và nguồn quỹ Công đoàn cho 210 công nhân có hoàn cảnh khó khăn trong dịp Tết Bính Thân, qua đó chia sẻ phần nào những khó khăn của người công nhân mỗi khi Xuân về Tết đến.
![Trao quà cho công nhân Công ty chế biến](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6271-460x306.jpg)
![Ông Lê Năng -Ủy viên BTH Công đoàn công ty trao quà cho công nhân Nông trường Gia Huynh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6309-460x306.jpg)
![IMG_6311](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6311-460x306.jpg)
Chị Nguyễn Thị Hồng Oanh – Tổ 2, Đội 1, Nông trường Thuận Tân xúc động: “Chúng tôi cám ơn sự quan tâm, chia sẻ của Ban lãnh đạo, Công đoàn công ty đối với những công nhân có hoàn cảnh khó khăn mỗi khi Tết đến, Xuân về . Đây là món quà có ý nghĩa vô cùng lớn lao, động viên tinh thần anh em công nhân, giúp chúng tôi có một cái Tết ấm áp hơn”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Được biết, ngoài việc chăm lo đời sống cho NLĐ, công ty tham gia nhiều hoạt động xã hội khác, trong đó Công đoàn phối hợp với Ban lãnh đạo công ty chăm lo, phụng dưỡng 3 Mẹ Việt Nam anh hùng. Dịp này công ty cũng tặng mỗi Mẹ một suất quà trị giá 1.500.000 đồng.
![Ông Phạm Nguyên Khang – Phó TGĐ công ty (thứ hai bên phải qua) và ông Nguyễn Ngọc Mùi - Chủ tịch Công đoàn công ty (thứ nhất bên trái) trao quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng Lương Thị Ngã](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6206-460x306.jpg)
Cũng trong dịp này, ông Phạm Nguyên Khang , Uỷ viên BCH Hội Doanh nhân trẻ VRG – Phó TGĐ công ty phối hợp với Công đoàn công ty trao Nhà Nhân ái cho gia đình anh Lê Quang Lâm – công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, chưa có nhà ở, tổng trị giá 70 triệu đồng, trong đó Hội hỗ trợ 40 triệu đồng, công ty hỗ trợ 10 triệu đồng nguyên vật liệu, số tiền còn lại gia đình đóng góp.
![Ông Phạm Nguyên Khang (thứ hai từ phải qua), Uỷ viên BCH Hội Doanh nhân trẻ VRG – Phó TGĐ trao quyết định tặng Nhà Nhân ái cho gia đình anh Lê Quang Lâm – công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_6216-460x306.jpg)
Tin, ảnh: Nguyễn Lý
Related posts:
Tặng quà, động viên tổ sản xuất khối công nghiệp
Hơn 6.300 sáng kiến, làm lợi gần 230 tỷ đồng trong ngành cao su
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức họp mặt mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 và trao giải Cuộc thi ảnh ...
Tuyên truyền, nâng cao nhận thức công tác phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp
Sôi nổi thi tiểu phẩm Hội thi Chủ tịch Công đoàn giỏi
19 công việc nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm trong ngành cao su
Khen thưởng 534 tập thể và 1.646 cá nhân thi đua nước rút
Tồi hay tốt?
Gần 200 phần quà và 3 căn nhà tình thương được Cao su Kon Tum trao tặng người lao động trong lễ phát...
Trao tặng 3 giàn điện năng lượng mặt trời cho Cao su Chư Prông