CSVNO – Trong cuộc họp lãnh đạo VRG vào sáng ngày 30/3, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN đã trao 220 triệu đồng ủng hộ cho các đơn vị trực thuộc VRG tại Lào và Campuchia mua trang thiết bị y tế phòng chống dịch Covid 19.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN trao biểu trưng ủng hộ 220 triệu đồng cho ông Trương Minh Trung - Phó TGĐ, thường trực BCĐ phát triển cao su VRG tại Campuchia (Số tiền ủng hộ này sẽ được các đơn vị mua thiết bị y tế phòng chống dịch Covid 19)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/91493308_3311439802203723_113709284931403776_n.jpg)
Theo đó, Công đoàn CSVN ủng hộ 10 triệu đồng/đơn vị trực thuộc VRG tại Lào và Campuchia. Trước đó, Công đoàn CSVN đã có văn bản hướng dẫn công đoàn các cấp nghiêm túc phòng chống dịch Covid 19 và tăng cường công tác tuyên truyền để NLĐ và gia thuộc nâng cao ý thức phòng chống dịch bệnh.
Việc Công đoàn CSVN ủng hộ 220 triệu đồng cho các đơn vị tại Lào và Campuchia phòng chống dịch bệnh thể hiện sự quan tâm, đồng hành của tổ chức Công đoàn với Tập đoàn trong việc chung tay hỗ trợ các đơn vị vượt qua khó khăn, ổn định sản xuất. Số tiền ủng hộ này sẽ được các đơn vị mua thiết bị y tế phòng chống dịch Covid 19
MINH NHIÊN. Ảnh: CTV
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Ấm áp quà Xuân trên nước bạn
Công đoàn các đơn vị hỗ trợ công nhân trước mùa cạo mới
Gần 250 đại biểu tham dự tập huấn về pháp luật lao động và huấn luyện an toàn vệ sinh lao động
Khối thi đua nông nghiệp Gia Lai ủng hộ 20 triệu đồng phòng chống dịch
Công ty mẹ Tập đoàn giành giải nhất toàn đoàn Hội thao khu vực II
Cao su Lai Châu trao 943 suất quà cho người lao động
Công đoàn các đơn vị động viên con CNLĐ trong năm học mới
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên
Công đoàn cơ quan VRG: Trao nhà kết nghĩa cho công nhân cao su Chư Sê
Nhiều hoạt động chăm lo công nhân lao động