CSVNO – Trong tháng công nhân năm nay, Nông trường Nhà Nai (Công ty CPCS Phước Hòa) đã xây mới và nâng cấp 9 công trình vệ sinh trên toàn bộ các tổ trực thuộc nông trường, với tổng kinh phí gần 121 triệu đồng.
![Ông Nguyễn Văn Sơn (bìa trái)- Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cao su Phước Hòa trao cờ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/7-460x258.png)
Đây là công trình được phát động từ trong phong trào thi đua “nâng cấp, xây mới nhà vệ sinh nữ và thực hiện an toàn vệ sinh lao động” năm 2016 của Ban chấp hành Công đoàn và Ban lãnh đạo Nông trường Nhà Nai.
Hưởng ứng phong trào này có 9/9 đơn vị tham gia, đã tiến hành nâng cấp 5 công trình và xây mới 4 công trình vệ sinh. Các công trình được trang bị đầy đủ dụng cụ, trang thiết bị chất lượng tốt, như vòi tắm hoa sen, gương soi, thùng rác, khăn lau, dép, móc treo đồ; tường và nền ốp gạch men; hệ thống điện, nước đầy đủ… theo đúng tiêu chuẩn của Bộ Y Tế ban hành về quy chuẩn nhà vệ sinh công cộng.
9 công trình có tổng kinh phí đầu tư trên 120 triệu đồng, trong đó kinh phí từ nguồn thu của các tổ Công đoàn trong công trình phòng cháy mùa khô năm 2016 là 74,1 triệu đồng; đóng góp từ ngày công lao động của công nhân các đơn vị sản xuất là 115 công, quy ra tiền là 23 triệu đồng, nguồn thu của các đội từ công đổ mủ lên xe, nguồn từ mủ hầm và các mạnh thường quân đóng góp là 23,68 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Công trình nhà vệ sinh xây mới tại Tổ 2 với đầy đủ tiện nghi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/21-460x258.png)
Ghi nhận thành tích của các tập thể và cá nhân thực hiện xuất sắc phong trào này, ngày 23/6, Ban chấp hành Công đoàn Nông trường Nhà Nai đã tổ chức lễ tuyên dương, khen thưởng và xếp hạng các đơn vị tham gia.
![Lãnh đạo NTCS Nhà Nai trao giấy khen cho các đơn vị thực hiện xuất sắc phong trào thi đua "nâng cấp xây mới nhà vệ sinh và thực hiện an toàn vệ sinh lao động"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/9-460x258.png)
Cùng ngày, Công đoàn, Đoàn Thanh niên Nông trường Nhà Nai cũng tổ chức Hội thi “Gia đình hạnh phúc” lần thứ nhất năm 2016. Tham gia hội thi có 10 đội đến từ 9 tổ sản xuất, 1 đơn vị văn phòng nông trường và tổ bảo vệ.
![Phần dự thi ghép tranh của các đội tại hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/5-460x258.png)
Các đội dự thi phải trải qua 3 nội dung như: Chào hỏi, Ai hiểu mẹ nhất và Ghép tranh. Đây là hoạt động nhằm kỷ niệm 15 năm Ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 – 28/6/2016), đồng thời tôn vinh những giá trị sâu sắc của gia đình Việt Nam; đẩy mạnh tuyên truyền, vận động toàn thể CBCNV. LĐ toàn nông trường thực hiện nề nếp văn minh, gia đình văn hóa… hướng tới xây dựng gia đình ấm no, bình đẳng, tiến bộ và hạnh phúc.
Đây cũng là sân chơi tạo sự gắn kết và hạnh phúc cho mỗi gia đình, cũng như tạo điều kiện cho các gia đình được giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm và kỹ năng xây dựng gia đình hạnh phúc.
![Lãnh đạo Công đoàn Nông trường trao thưởng cho các đội đạt giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/6-460x258.png)
Kết thúc hội thi, ban tổ chức đã trao 1 giải nhất, 2 giải nhì, 3 giải 3 và 4 giải khuyến khích cho các gia đình.
Ng. Cường
Related posts:
Trao danh hiệu Công nhân cao su ưu tú cho 46 cá nhân khu vực Tây Nguyên
Công ty 75: Bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn, nhà nghĩa tình hội viên
Trao quà cho công nhân khó khăn ngành gỗ
Công đoàn Cao su Sa Thầy chăm lo phụ nữ khó khăn
Cao su Lai Châu trao 943 suất quà cho người lao động
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su giao lưu cầu lông mừng ngày Quốc tế Phụ nữ
Công đoàn động viên, tặng quà 7 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên
Công đoàn Cao su Chư Prông tặng 368 phần quà cho công nhân khó khăn vui xuân đón tết
Nhiều hoạt động thiết thực chăm lo và bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của Đoàn viên, ngườ...
Bổ sung đối tượng đoàn viên, người lao động được chi hỗ trợ khẩn cấp