CSVNO – Nhằm thực hiện tích cực công tác phòng chống dịch trong hoạt động sản xuất kinh doanh tại doanh nghiệp, vừa qua công ty đã phối hợp với Trung tâm y tế huyện Chơn Thành, tỉnh Bình Phước tiếp tục tiêm vaccine phòng ngừa Covid – 19 mũi 1 cho 266 NLĐ tại Xưởng sản xuất chi nhánh Bình Phước, nâng tổng số người được tiêm mũi 1 tại chi nhánh lên 333 người, đạt 93%.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/01-1024x691.jpg)
Ngay từ đầu mùa dịch, công ty đã chủ động trong công tác sản xuất an toàn theo phương án “3 tại chỗ”, tuân thủ nguyên tắc 5K trong phòng chống dịch tại nơi làm việc.
Hiện tại, số lượng lao động tại chi nhánh công ty ở Bình Phước là 357 người, NLĐ được tiêm mũi 1 vào ngày 11/8 là 49 người, đợt 2 là 10 người vào ngày 13/8, đợt 3 ngày 29/9 là 266 người. Trong đó có 7 người được tiêm tại địa phương, nâng tổng số NLĐ được tiêm mũi 1 tại chi nhánh công ty lên 333 người, đạt 93%
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/02-1024x673.jpg)
Trong thời gian tới, công ty sẽ tiếp tục nỗ lực tìm kiếm nguồn vaccine để tiêm mũi 2 cho NLĐ nhằm đảm bảo sức khỏe, tạo môi trường lao động an toàn, duy trì sản xuất hiệu quả.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/03-1024x685.jpg)
VŨ PHONG – THANH HUỲNH
Related posts:
Cao su Krông Buk – Ratanakiri: Triển vọng trở thành điểm sáng về mặt năng suất, sản lượng khu vực Ca...
Ông Nguyễn Ngọc Khiêm giữ chức Chủ tịch Hội đồng Quản trị Cao su Yên Bái
Chung kết bóng chuyền nam Cao su Quảng Trị - Cao su Hà Tĩnh (Clip 2)
Tận thu hết mức
Cao su Sa Thầy xây dựng 6 giải pháp để khai thác vườn cây bền vững
"Cả gan" lập nghiệp nơi vùng biên
Cao điểm mùa chống cháy
14 vận động viên tham gia giải quần vợt chào mừng ngày Doanh nhân
Cao su Hương Khê – Hà Tĩnh: Phấn đấu thu nhập bình quân 6 triệu đồng/người/tháng
Trở về với đại ngàn