CSVNO – Nhằm chia sẻ những khó khăn với huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai trong công tác phòng chống dịch Covid 19, vừa qua Đoàn Thanh niên (TN) Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang phối hợp với Nông trường cao su Bờ Ngoong đến thăm và tặng quà cho làng Blut Roh xã Alba huyện Chư Sê. Đây là làng đang bị cách ly y tế do có các ca F1, F2.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/Ong-le-Van-Tho-GD-Nong-truong-Bo-Ngoong-va-Anh-Ho-Xuan-Bac-BT-Doan-TN-cong-ty-trao-qua-cho-xa-Al-Ba-Chu-Se-1024x621.jpg)
Trong đợt trao quà hỗ trợ này Đoàn TN công ty và Nông trường Bờ Ngoong trao 320 chai dầu ăn, 320 chai nước mắm, 320 gói bột ngọt, 2.000kg gạo và 2.000 khẩu trang với tổng trị giá số quà gần 55 triệu đồng. Đây là việc làm mang nhiều ý nghĩa thiết thực của tuổi trẻ Cao su Mang Yang, thể hiện tinh thần xung kích vì cuộc sống cộng đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/Doan-TN-Cong-ty-ho-tro-tieu-thu-vai-thieu-Bac-Giang.jpg)
Cũng trong đợt này nhằm hỗ trợ nông dân, tỉnh Bắc Giang đang là tâm điểm của dịch Covid-19, gặp nhiều khó khăn việc tiêu thụ vải thiều, Đoàn TN Công ty cũng đã vận động ĐVTN và cán bộ công nhân viên, người lao động công ty tiêu thụ 2.200kg vải thiều Bắc Giang.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Gắn biển công trình thanh niên "Thắp sáng đường lô"
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa giao lưu với Bộ tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3
Cao su Mang Yang thực hiện thành công 12 công trình thanh niên
Chi đoàn Công ty CP Thủy điện Geruco Sông Côn về nguồn ôn lại lịch sử
Tuổi trẻ Cao su Bình Long sôi nổi với Tháng thanh niên
Thiết thực Tháng Thanh niên tại Cao su Bà Rịa
Đoàn Thanh niên tổ chức nhiều hoạt động chào mừng Đại hội Đảng bộ VRG
Đoàn Thanh niên Cao su Quảng Nam tham gia tình nguyện Kỳ nghỉ hồng
Cao su Phú Riềng khởi động Tháng thanh niên
Chung tay cùng đơn vị phấn đấu hoàn thành kế hoạch năm 2020