CSVNO – Phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của thanh niên, thiết thực thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2018), 40 năm ngày thành lập Công ty (06/9/1978 – 06/9/2018), sáng 4/3 tại Khu bảo tồn Nông trường 9, ĐTN Công ty TNHH MTV CS Phú Riềng long trọng tổ chức Lễ khởi động Tháng thanh niên và ra quân chiến dịch xây dựng Đơn vị xanh – sạch – đẹp năm 2018.
![Lãnh đạo Công ty và đội hình tình nguyện NT 9 tham gia trồng cây hưởng ứng phong trào xây dựng Công ty Xanh - Sạch - Đẹp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28694068_984914768339553_2048892413_o.jpg)
Với chủ đề “Tuổi trẻ cao su Phú Riềng chủ động, đổi mới, sáng tạo, góp phần xây dựng Công ty phát triển bền vững”, hoạt động của Tháng thanh niên của ĐTN Công ty tập trung vào 5 chỉ tiêu cơ bản nhằm phát huy tối đa vai trò xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ vì cuộc sống cộng đồng, bảo vệ môi trường, vì an sinh xã hội và các hoạt động đồng hành, chăm lo, bồi dưỡng thanh niên; phát huy vai trò của đoàn viên thanh niên trong tham gia xây dựng Đoàn, xây dựng Đảng.
![Ông Trần Thanh Phụng - Chủ tịch HĐTV Công ty đánh trống khởi động Tháng thanh niên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28755586_984914705006226_243502233_o.jpg)
Phát biểu tại Lễ khởi động, ông Trần Thanh Phụng – Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty nhấn mạnh: “Tôi nhiệt liệt biểu dương sự nỗ lực, cố gắng và những kết quả đạt được của tuổi trẻ cao su Phú Riềng trong thời gian vừa qua. Tuy nhiên, nhiệm vụ trước mắt đòi hỏi nhiều hơn nữa sự cố gắng, tinh thần xung kích, tình nguyện của thế hệ trẻ để thực hiện thắng lợi các chương trình, mục tiêu của “Tháng Thanh niên năm 2018”, làm tiền đề cho việc hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi năm 2018″.
![Ông Trần Thanh Phụng - Chủ tịch HĐTV Công ty trao nón và băng đeo cho đội hình tình nguyện Nông trường 9](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28643495_984914675006229_1103117227_o.jpg)
Tại buổi lễ, các cơ sở Đoàn đã ký cam kết xây dựng đơn vị xanh – sạch – đẹp năm 2018 nhằm hưởng ứng phong trào do Tổng Giám đốc Công ty phát động. Nhằm thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện, lòng nhiệt huyết của tuổi trẻ cao su Phú Riềng trong xây dựng Công ty xanh – sạch – đẹp và thực hiện tốt công tác bảo đảm vệ sinh môi trường, ĐTN Nông trường 9 đã thành lập đội hình thanh niên tình nguyện gồm 10 thành viên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Các cơ sở Đoàn ký cam kết xây dựng đơn vị xanh - sạch - đẹp năm 2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28696161_984914745006222_666471715_o.jpg)
![Ông Trần Thanh Phụng - Chủ tịch HĐTV Công ty và anh Phạm Quốc Huy - Bí thư ĐTN Công ty tặng nón và băng đeo cho đội hình tình nguyện](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28755905_984914678339562_2126477395_o.jpg)
Công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu nhi của ĐTN Công ty năm 2017 đã gặt hái nhiều thành công và được Tỉnh Đoàn xếp loại xuất sắc. Có được những thành quả đó là nhờ sự nỗ lực phấn đấu không ngừng của các cấp bộ Đoàn và ĐVTN toàn Công ty trong suốt một năm qua, mà điểm nhấn chính là Tháng thanh niên với các phong trào thanh niên tình nguyện tham gia phát triển kinh tế – xã hội, giữ gìn an ninh trật tự, an toàn giao thông, thanh niên tham gia tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng, xây dựng nông thôn mới, văn minh đô thị…
![Các cơ sở Đoàn chụp ảnh kỷ niệm với lãnh đạo Công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/28693965_984914748339555_843275358_o.jpg)
Ngọc Hà. Ảnh: Thái Hoàng
Related posts:
Thanh niên VRG tiếp sức đến trường và khám chữa bệnh ở miền núi Quảng Nam
Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Chư Păh tặng quà cho khu cách ly của huyện
6 thanh niên VRG được tuyên dương Người thợ trẻ giỏi
Động viên, khen thưởng kịp thời cho Đoàn viên Thanh niên Công nhân
Đoàn Thanh niên VRG trao quà thanh niên công nhân các đơn vị miền núi phía Bắc
“Xây dựng tổ chức Đoàn vững mạnh, xứng đáng là lực lượng tin cậy của Đảng"
Cao su Bà Rịa: Khen thưởng 12 đoàn viên vượt sản lượng tháng 10
"Phát huy vai trò xung kích, sáng tạo, sẵn sàng đảm nhận việc mới, việc khó vì sự phát triển bền vữn...
“Thanh niên VRG ra sức cống hiến, cùng nhau xây dựng Tập đoàn phát triển ổn định"
Kỹ sư trẻ với nhiều sáng kiến hiệu quả