CSVNO – Kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2019), Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức nhiều hoạt động với chủ đề “Tuổi trẻ tình nguyện vì sự phát triển ổn định của Công ty”.
![Tuyên dương ĐVTN tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5874.jpg)
Ngày 1/3, ĐTN Công ty phối hợp cùng với Đoàn thanh niên Cụm thi đua số 4 khối các công ty cao su tổ chức tuyên dương đoàn viên tiêu biểu trong phong trào “ Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi” và “ Tuổi trẻ sáng tạo” chào mừng kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, kỷ niệm 90 năm ngày truyền thống ngành cao su Việt Nam và Lễ ra quân Tháng Thanh niên năm 2019 tại Khu di tích cấp quốc gia đặc biệt, căn cứ quân giải phóng miền nam Việt Nam tại Tà Thiết – Lộc Ninh.
![Về nguồn tại Khu di tích cấp quốc gia đặc biệt, căn cứ quân giải phóng miền nam Việt Nam tại Tà Thiết – Lộc Ninh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5873.jpg)
Tiếp đó, ngày 10/3, đồng loạt các cơ sở Đoàn thực hiện Ngày Chủ Nhật Xanh, tổ chức dọn dẹp vệ sinh, chăm sóc cây xanh tại trụ sở, khuôn viên cơ quan nông trường, xí nghiệp và thu gom rác thải dọc theo các trục đường chính.
![ĐVTN thu gom rác thải.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5862.jpg)
![Phát quang, dọn dẹp trục đường chính.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5867.jpg)
Ngoài ra ĐTN còn tổ chức giải bóng đá mini dành cho cán bộ Đoàn. Giải đấu diễn ra với sự góp mặt của 10 đội bóng đến từ các cơ sở Đoàn và diễn ra trong thời gian 3 ngày, từ ngày 21-23/3.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngày 23/3, Đoàn TN Công ty đã tổ chức lễ Mittinh kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn tại XN CKCB 30/4. Tại lễ mitinh CB ĐVTN đã được ôn lại truyền thống 88 năm lịch sử vẻ vang của Đoàn. Sau lễ mitinh đã diễn ra trận chung kết giải bóng đá dành cho cán bộ Đoàn với chức vô địch thuộc về Khối Cơ Quan, hai đội bóng Công ty Cổ phần chế biến gỗ Thuận An và Ban Chấp hành Đoàn TN Công ty thi đấu trận giao hữu trong sự cổ vũ nhiệt tình của các vận động viên. Đây là dịp để ĐVTN hai đơn vị gắn kết, cùng cố gắng xây dựng phong trào Đoàn ngày càng phát triển.
![Lễ Mittinh kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5869.jpg)
Tiếp tục chuỗi các hoạt động trong tháng thanh niên, kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn, hưởng ứng năm thanh niên tình nguyện 2019, ngày 26/3, Đoàn TN Công ty tổ chức “Ngày đoàn viên” với sự tham gia của 154 ĐVTN đến từ 13 cơ sở đoàn. Đây là dịp để ĐVTN trong Công ty thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện chung tay vì sự phát triển chung của đơn vị, đảm nhận những phần việc khó, việc mới. Tại chương trình các bạn ĐVTN đã tập trung phát quang, dọn dẹp trên diện tích khu vực vườn ương cũ để chuẩn bị xây dựng công trình thanh niên năm 2019.
Qua các hoạt động trên giúp đoàn viên các cơ sở đoàn gắn kết, chia sẻ cùng nhau đoàn kết cùng hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao, thông qua hoạt động kết hợp lồng ghép tuyên truyền về các chủ trương của Đảng, của Đoàn, của Ban lãnh đạo Công ty, nâng cao tính giáo dục của Đoàn.
HUY THÀNH
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG tham gia giải bóng đá do Báo Nhân Dân tổ chức
6 Đoàn viên VRG được tuyên dương
Quyên góp hỗ trợ 171 triệu đồng chương trình "Xuân tình nguyện 2018"
Đoàn Thanh niên Cao su Ea H’Leo trao tặng Công trình thanh niên bến nhập mủ
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức khai mạc hè
VRG có 5 cá nhân được tuyên dương thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác cấp Đoàn Khối
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chung kết Olympic tiếng Anh Khối DNTW
"Nhiều chương trình sát cánh cùng đơn vị thực hiện nhiệm vụ kép"
Xung kích thi đua vượt sản lượng
Hội doanh nhân trẻ VRG đóng góp vào sự phát triển ổn định của Tập đoàn