CSVNO – Nhằm thắt chặt mối quan hệ giữa các buôn làng có cao su đứng chân với công ty, tối 1/2/2019 (tức đêm 27 tết Kỷ Hợi) ĐTN Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh phối hợp cùng Huyện đoàn Chư Păh tổ chức đêm giao lưu văn nghệ với ĐVTN và dân làng Kênh Chóp của xã Ia Nhin.
![TGĐ Phạm Đình Luyến trao quà cho các cháu khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_00941.jpg)
Tại đây, ĐTN công ty đã trao tặng 30 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 300 ngàn đồng, bao gồm 200 ngàn tiền mặt và một phần quà.
Tại buổi giao lưu văn nghệ, các ĐVTN của công ty đã cùng với thanh niên làng kênh Chóp, ĐVTN xã Đoàn Ia Nhin thể hiện những ca khúc hát về mùa xuân, ca ngợi Bác Hồ, mừng Đảng – mừng xuân, mừng đất nước đổi mới…cùng với đó là những bài ca tiếng hát đặc sắc của núi rừng Tây Nguyên bên cạnh những ché rượu cần, điệu xoang Tây Nguyên.
![BÍ thư Huyện ủy huyện Chư Păh Đoàn Bảy tặng quà cho các cháu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0116.jpg)
Dịp này, ĐTN công ty cũng đã tặng chi đoàn làng Kênh Chóp một bộ bóng lưới bóng chuyền. Cùng với lời ca tiếng hát của các ĐVTN, công đoàn công ty cũng đã phát bánh, kẹo các loại cho các cháu thiếu nhi đến cổ vũ và xem buổi giao lưu văn nghệ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đại diện Xã Đoàn Ia Nhin tặng quà cho các cháu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_01191.jpg)
Đây là một hoạt động thường niên của ĐTN công ty và CĐ Công ty THH MTV Cao su Chư Păh đối với các buôn làng ở vùng sâu vùng xa, nơi có nhiều trẻ em thiếu may mắn, hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn, nhằm giúp các cháu khó khăn có một cái tết cổ truyền vui vẻ, ấm cúng, thắm đậm nghĩa tình.
![ãnh đạo công ty và bí thư ĐTN công ty cùng tặng quà cho các chau](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0098.jpg)
![Phát bánh kẹo cho các cháu đến cổ vũ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0099.jpg)
Một số hoạt động của ĐTN công ty tại buổi giao lưu
VĂN VĨNH
Related posts:
Thực hiện 111 công trình, phần việc thanh niên năm 2015
Hành trình “Mang yêu thương đi khắp miền Tổ quốc”: chung tay hỗ trợ nước ngọt cho người dân miền Tây
Hiệu quả phong trào thi đua nước rút của Đoàn thanh niên cao su Tân Biên
Hỗ trợ xây dựng 10 căn nhà Thanh niên biên giới Lào - Việt
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long trao nhà nhân ái
Cao su Bà Rịa: Nhiều hoạt động ý nghĩa nhân ngày 27/7
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng tập huấn chống đuối nước cho thiếu nhi
Đoàn thanh niên VRG: Tập huấn công tác Đoàn cho 13 đơn vị
Chung tay cùng đơn vị phấn đấu hoàn thành kế hoạch năm 2020
VRG có 4 đề tài được tuyên dương tại Festival “Sáng tạo trẻ” toàn quốc