CSVNO – Kỷ niệm 72 năm ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7, sáng ngày 26/7 Công ty Cao su Bà Rịa đã tổ chức cho toàn thể CB CNVC phòng ban công ty và NT Bình Ba viếng tượng đài và đền liệt sỹ tại Bình Ba-Châu Đức, thăm và tặng quà cho 06 gia đình chính sách và mẹ VNAH trên địa bàn huyện do công ty nhận phụng dưỡng.
Được biết, các hoạt động ý nghĩa này được công ty thường niên tổ chức nhằm tri ân các thế hệ cha ông đi trước đã hy sinh xương máu vì hòa bình của Tổ quốc, đồng thời củng cố, chắp thêm niềm tin, sự biết ơn với thế hệ đi trước trong lòng mỗi CBCNVC LĐ toàn công ty. Công ty cũng nhận phụng dưỡng nhiều mẹ VNAH trong thời gian qua.
Theo đó, trong chương trình đoàn đã ghé thăm và tặng quà 06 gia đình chính sách và mẹ VNAH gồm có: mẹ Nguyễn Thị Hằng, mẹ La Thị Biên, mẹ Lại Thị Bạn, mẹ Trần Thị Trinh, mẹ Đào Thị Liễu, mẹ Nguyễn Thị Nghiệp. Tặng mỗi gia đình một phần quà và mẹ VNAH là 1 triệu/ mẹ.
Buổi tối cùng ngày Đoàn TN công ty cũng đã phối hợp cùng Huyện đoàn Châu Đức tổ chức chương trình thắp nến tri ân tại tượng đài chiến thắng Bình Giã-Châu Đức, giao luu cùng các cựu chiến binh.
ĐTN công ty cũng gửi tặng 2 phần quà ( mỗi phần quà trị giá 500 nghìn đồng) cho các cựu chiến binh trên địa bàn.
MINH TÂM – CHÍ CƯỜNG
Related posts:
- Chi đoàn Cao su Bà Rịa – Kampong Thom thực hiện công trình thanh niên hiệu quả thiết thực
- Đào Mạnh Tuyền: Giỏi cạo mủ, mê kinh tế gia đình
- Bàn giao khu nhà ở Làng hữu nghị Thanh niên biên giới Lào - Việt
- Thế hệ trẻ viết tiếp trang sử vẻ vang
- Tuổi trẻ Cao su Bình Long: Dấu ấn nhiệm kỳ 2017 - 2022
- Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn toàn quốc
- Đ/c Trần Quốc Bình tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2022 - 2027
- Anh Lê Khánh Duy tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Tây Ninh
- Phát huy sức mạnh tuổi trẻ, đưa ngành vượt khó
- JICA - Cầu nối hữu nghị của thanh niên Việt - Nhật