CSVNO – Ngày 20/3, Tỉnh đoàn Bình Dương, Tỉnh đoàn Bình Phước và Câu lạc bộ Cán bộ Đoàn Sông Bé – Bình Dương – Bình Phước qua các thời kỳ đã phối hợp tổ chức phát động thực hiện chương trình “Vì một Bình Dương xanh – Trồng mới 1 triệu cây xanh” – ra mắt công trình thanh niên “Vườn cây nhớ Bác” tại Khu di tích làng cao su thời Pháp thuộc (Cao su Dầu Tiếng) tại xã Định Hiệp, huyện Dầu Tiếng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/DTP_4537-1024x667.jpg)
Tham dự chương trình có Đồng chí Nguyễn Minh Triết – Nguyên Chủ tịch Nước CHXHCN Việt Nam và các đại biểu Trung ương, lãnh đạo, nguyên lãnh đạo 2 tỉnh Bình Dương, Bình Phước, cán bộ Đoàn tỉnh Sông Bé – Bình Dương – Bình Phước qua các thời kỳ…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/DTP_4439-1024x684.jpg)
Đoàn đại biểu đã dâng hoa, dâng hương tưởng nhớ Chủ tịch Hồ Chí Minh và các vị anh hùng liệt sĩ tại Đền thờ làng cao su thời Pháp thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/DTP_4452-1024x684.jpg)
Tại buổi lễ, Tỉnh đoàn Bình Dương đã phát động chương trình “Vì một Bình Dương xanh – Trồng mới 1 triệu cây xanh”; đồng thời trao tặng và phân bổ nguồn cây xanh năm 2023 đến các Huyện, Thị, Thành đoàn và Đoàn trực thuộc trong toàn tỉnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/DTP_4526-1024x575.jpg)
Tiếp nối chương trình, Tỉnh đoàn Bình Dương, Bình Phước, Câu lạc bộ cán bộ Đoàn Sông Bé – Bình Dương – Bình Phước đã tổ chức chương trình họp mặt kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2023) tại Hội trường Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/03/DTP_4587-1024x657.jpg)
Đây là dịp để các thế hệ cán bộ Đoàn gặp gỡ, giao lưu và kết nối thế hệ trẻ hai tỉnh, là sự tiếp lửa truyền thống cách mạng của các thế hệ cán bộ Đoàn qua các thời kỳ.
ĐÀO PHONG
Related posts:
Người thợ trẻ giỏi không ngừng sáng tạo
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa với Hành trình “Tuổi trẻ và những năm tháng không quên”
Sức trẻ trong công tác nghiên cứu và chuyển giao khoa học kỹ thuật
Thu nhập kinh tế gia đình của thanh niên Cao su Chư Păh từ 25-30 triệu đồng/năm
Thanh niên VRG dự Liên hoan Văn hóa thanh niên Quốc tế 2015
Thanh niên VRG có điều kiện để cống hiến và trưởng thành
Nâng cao hiệu quả hoạt động Ban liên lạc sinh viên VRG
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng tập huấn chống đuối nước cho thiếu nhi
Hơn 150 đoàn viên thanh niên Cao su Chư Păh tham gia hiến máu tình nguyện
Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Chư Păh tặng quà cho khu cách ly của huyện