CSVNO – Đã có 6 chuyên đề được Đoàn thanh niên VRG tổ chức tập huấn cho Đoàn viên Thanh niên của 13 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên, Duyên hải Nam Trung bộ và Tỉnh đoàn Kon Tum diễn ra từ ngày 26 – 28/6, tại Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum.
>> Thanh niên VRG luôn xung kích trong mọi hoạt động
![DSC_0734](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/DSC_0734-460x308.jpg)
Theo đó, 130 cán bộ Đoàn – Hội của 13 đơn vị và Tỉnh đoàn Kon Tum sẽ được những báo cáo viên có kinh nghiệm lâu năm từ Trung ương Hội liên hiệp thanh niên Việt Nam (LHTNVN), Trường đoàn Lý Tự Trọng – Tp. HCM… trình bày các chuyên đề: Công tác đoàn kết tập hợp thanh niên và xây dựng tổ chức Hội LHTNVN; Kỹ năng dành cho cán bộ Đoàn – Hội, công tác xây dựng tổ chức đoàn; Đoàn kết, tập hợp thanh niên khu vực đặc thù và chuyên đề Kỹ năng giao tiếp, ứng xử trong môi trường doanh nghiệp.
Ngoài ra, trong chương trình còn tổ chức Hội nghị giao ban công tác Đoàn – Hội và phong trào thanh niên khu vực Tây Nguyên – Duyên hải Nam Trung bộ. Đồng thời, Ban tổ chức sẽ trao tặng 20 phần quà (trị giá 500 ngàn đồng/phần) cho đoàn viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn của Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum và Tỉnh đoàn Kon Tum.
![Các Đoàn viên thanh niên thực hành kỹ năng sinh hoạt](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/DSC_0740-460x308.jpg)
Kết thúc chương trình Ban tổ chức sẽ cấp giấy chứng nhận tốt nghiệp khóa tập huấn công tác Đoàn – Hội của Trường đoàn Lý Tự Trọng – TP. HCM. Chương trình tập huấn công tác Đoàn – Hội cũng là dịp để các cán bộ Đoàn – Hội của các đơn vị Tây Nguyên và Duyên hải Nam Trung bộ trau dồi kiến thức, kinh nghiệm trong công tác Đoàn – Hội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Nhiều giải pháp thực hiện công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2022 - 2027
Hội Doanh nhân trẻ VRG trao nhà nhân ái cho công nhân Krông Buk
Thanh niên là lực lượng nòng cốt trong phong trào Luyện tay nghề - Thi thợ giỏi
Anh Dương Ngọc Luân đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Chư Prông
Đoàn Thanh niên Cao su Điện Biên tổ chức hội thao chào mừng ngày thành lập Đoàn
Khoảnh khắc ấn tượng của tuổi trẻ VRG
Đoàn TN Công ty mẹ VRG đoạt giải nhất "Tiến bước dưới cờ Đảng"
Đoàn thanh niên cao su Kon Tum: Phấn đấu 90% chi đoàn vững mạnh
Đoàn thanh niên VRG gắn kết nghĩa tình biên giới
100 đoàn viên thanh niên Cao su Mang Yang hiến máu nhân đạo