CSVNO – Ngày 7/2, Đoàn Thanh niên (ĐTN) Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức bàn giao “ Nhà nhân ái” cho đoàn viên Thị Doanh, là công nhân khai tác mủ, đoàn viên Chi đoàn 2, Đoàn cơ sở Nông trường Trà Thanh.
![Đ/c Phan Huy Thành – Bí thư Đoàn Thanh niên Công ty Trao quyết định bàn giao nhà và tặng quà cho gia đình đoàn viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/img029-1.png)
Thực hiện chương trình công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu niên nhiệm kỳ 2017-2020 về chỉ tiêu xây “ Nhà nhân ái” cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, sáng ngày 7/2, ĐTN Công ty TNHH MTV cao su Bình Long đã tổ chức trao “ Nhà nhân ái” cho đoàn viên Thị Doanh, là công nhân khai thác mủ, đoàn viên Chi đoàn 2, Đoàn cơ sở Nông trường Trà Thanh.
![Lãnh đạo nông trường và địa phương tặng quà cho gia đình đoàn viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/23.png)
Sau gần 2 tháng thi công, căn nhà với diện tích 45 m2 được xây cất tại ấp Phùm Lu , xã Thanh An, huyện Hớn Quản đã hoàn thành và đưa vào sử dụng với tổng kinh phí gần 50 triệu đồng. Trong đó, ĐTN Công ty đã vận động CB ĐVTN đóng góp và ủng hộ 40 triệu đồng, phần còn lại do gia đình vay mượn thêm từ người thân.
Công trình “ Nhà nhân ái” thể hiện sự quan tâm, chia sẻ của tổ chức Đoàn đối với gia đình đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn ổn định cuộc sống vươn lên thoát nghèo, đồng thời khẳng định vai trò của tuổi trẻ trong toàn Công ty hướng tới các hoạt động thiện nguyện vì cuộc sống cộng đồng, chào mừng Đại hội Đảng các cấp hướng tới Đại hội lần thứ XIII của Đảng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
PHAN THÀNH
Related posts:
Cao su Chư Păh: Tặng 25 suất quà cho trẻ em nghèo
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Cao su Bà Rịa: Tuyên dương 143 con ngoan trò giỏi và trao học bổng Nguyễn Đức Cảnh
Sôi nổi Chương trình “Tháng ba biên giới”
Đoàn Thanh niên VRG nhận cờ xuất sắc trong công tác Đoàn
Anh Phan Huy Thành giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Bình Long
Hiệu quả từ phong trào "Mỗi tháng 1 đoàn viên xuất sắc"
Đoàn Thanh niên VRG tham gia giải bóng đá do Báo Nhân Dân tổ chức
"Tiên phong đổi mới, vững vàng hội nhập"
Tuổi trẻ cao su Dầu Tiếng tích cực phòng, chống dịch Covid - 19