CSVNO – Chiều ngày 21/9, tại nhà văn hóa ấp Sóc Ruộng, Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long phối hợp với Đoàn xã Tân Hưng (Hớn Quản, Bình Phước) tổ chức vui Tết Trung thu cho hơn 500 cháu thiếu nhi trên địa bàn.
![Theo kế hoạch, chương trình bắt đầu lúc 15h30 nhưng hầu hết các em thiếu nhi đều được bố mẹ đưa đến nhà văn hóa từ rất sớm.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/1-HON-500-EM-THIEU-NHI-VUI-TRUNG-THU.jpg)
nhưng hầu hết các em thiếu nhi đều được bố mẹ đưa đến nhà văn hóa từ rất sớm.
Ông Trịnh Xuân Hùng, Trưởng ấp Sóc Ruộng cho biết, toàn ấp có 315 hộ, 1.438 nhân khẩu, trong đó có 192 hộ, 806 nhân khẩu là đồng bào dân tộc. Do địa bàn rộng (toàn ấp có 11 tổ), đồng bào dân tộc thiểu số đông nên nhìn chung đời sống vật chất, tinh thần của bà con còn gặp nhiều khó khăn.
Với thông điệp “Vui tết Trung thu – Chia sẻ yêu thương”, Ban tổ chức đã trao 15 chiếc xe đạp, 85 phần quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn, vượt khó vươn lên trong học tập cùng hàng trăm phần quà Trung thu (bánh, kẹo). Với rất nhiều trẻ em đồng bào dân tộc ở đây, hôm nay là một ngày vui đặc biệt.
![Các em thích thú xem múa lân…](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/2-HAO-HUNG-THUONG-THUC-MAN-MUA-LAN.jpg)
![…và nhiệt tình tham gia trò chơi đố vui có thưởng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/3-THAM-GIA-DO-VUI-CO-THUONG.jpg)
![Ông Nguyễn Đức Tiến, Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty trao quà, động viên các em vượt khó vươn lên trong học tập](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/4-ONG-NGUYEN-DUC-TIEN-TRAO-QUA.jpg)
![Đại diện lãnh đạo công ty, chính quyền sở tại và các nhà hảo tâm trao xe đạp cho các em có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/5-TRAO-XE-DAP.jpg)
và các nhà hảo tâm trao xe đạp cho các em có hoàn cảnh khó khăn
NGỌC NGUYÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Chuyến Tàu Thời Gian
20/10 - Vui như nữ Sa Thầy
Hội thao là sân chơi thực chất của người lao động VRG
Giám đốc đồn điền xin làm… nhân viên!
Du Xuân ấm áp, tiết kiệm
Thời gian đếm ngược
Xuân trên bản làng đồng bào Rơ Mâm
Khai mạc Hội diễn Khu vực III
Khi nhịp đập trái tim chuyển hóa thành lời ca điệu nhạc
Giàn mủ tạp