CSVNO – 13h30 ngày 25/11, tại Trung tâm Văn hóa Phú Nhuận, TP HCM đã khai mạc Hội thi Tiếng hát công nhân cao su năm 2015 khu vực IV.
>> 17 đơn vị tham gia Hội thi Tiếng hát CN Cao su khu vực IV
![BTC tặng hoa và Cờ lưu niệm cho các đội dự thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/THU_5470-460x306.jpg)
![Chương trình Sức trẻ cao su - Hòa nhịp cùng đất nước của Công ty mẹ Tập đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/PHO3920-460x305.jpg)
![Hội thi Khu vực IV chào đón sự tham gia của hai đơn vị tại Campuchia. Trong ảnh: Tiết mục dự thi của CS Chư Sê - Kampong Thom](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/PHO3737-460x305.jpg)
![Tiết mục Sắc lá tương tư của Công đoàn CSVN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/THU_5564-460x306.jpg)
[stextbox id=”stb_style_259398″]Tham dự Hội thi gồm 17 đội, gồm các đơn vị thương mại, dịch vụ, công nghiệp, hành chính sự nghiệp, xây dựng, Công ty mẹ Tập đoàn và một số đơn vị cao su ở Campuchia. Gồm có: Công ty CP VRG Khải Hoàn; Công ty CP Xây dựng và địa ốc CS; Trung tâm Y tế CS; Công ty phát triển CS Tây Ninh – Siêm Riệp; Công ty CP Kho vận & Dịch vụ hàng hóa CS; Tạp chí CSVN; Công ty CP Công nghiệp & Xuất nhập CS; Công đoàn CSVN; Công ty CP KCN Hố Nai; Công ty CP Chế biến gỗ Thuận An; Công ty CP CS Chư Sê – Kampong Thom; Công ty CP Cơ khí CS; Trường Cao đẳng Công nghiệp CS; Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru; Viện Nghiên cứu CSVN; Công ty CP KCN Nam Tân Uyên; Công ty mẹ Tập đoàn.[/stextbox]
Hội thi Khu vực IV diễn ra vào thời điểm cuối năm, các đơn vị đang gấp rút nỗ lực hoàn thành kế hoạch năm 2015 nhưng các đội thi đã dành thời gian tập luyện, góp phần đem đến sự phong phú, đa dạng và mang nhiều màu sắc mới lạ, cuốn hút cho Hội thi.
![Rất nhiều ca khúc ngành cao su được các đơn vị lựa chọn dự thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/PHO3794-460x305.jpg)
Với mục đích tạo sân chơi lành mạnh cho CBCNVC – LĐ trong ngành, tạo không khí vui tươi, thi đua sôi nổi, tạo động lực phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ, kế hoạch năm 2015, Hội thi là dịp để CBCNVC – LĐ gặp gỡ, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm và thể hiện năng khiếu nghệ thuật, làm phong phú đời sống tinh thần của NLĐ sau những giờ công tác, lao động sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Chương trình Công nhân cao su - Mừng Đảng mừng đất nước của KCN Nam Tân Uyên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/PHO3895-460x305.jpg)
![Tốp ca Hành khúc công nhân cao su của Công ty Công nghiệp & Xuất nhập khẩu cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/HOA_8716-460x306.jpg)
17 tiết mục xuất sắc nhất của 17 đội thi sẽ được công diễn vào Lễ bế mạc, sáng 26/11.
Quỳnh Mai – Vũ Phong – Tùng Châu – Tuấn Anh
Related posts:
Lời tự sự của cây cao su già ở Dầu Giây
Chữ tình của phu cao su xưa
Hài hước những cái tên
Nhạc sĩ Minh Huề: Cảm xúc thăng hoa bên cánh rừng cao su
Thăm vườn cây cao su 111 tuổi
Một ray rứt của tôi trong nghề báo
Đêm Kampong Thom nghe câu vọng cổ
Vị ngọt trong những ngày gian khó
Nổi dậy ở đồn điền cao su
Nông trường Ia Phú giành giải nhất giải bóng đá Cao su Chư Păh