CSVNO – Kỹ năng phòng chống đuối nước, kỹ năng thoát hiểm – phòng chống bắt cóc, sinh tồn nơi hoang dã, tạo lửa… là những kỹ năng các em thiếu nhi sẽ được học tập, rèn luyện tại trại hè khu vực Tây Nguyên và Duyên hải miền Trung diễn ra từ ngày 13- 16/6 tại khách sạn Công đoàn Cửa Lò, Nghệ An.
>> 94 em thiếu nhi tham gia trại hè khu vực miền núi phía Bắc
![BTC trao cờ cho các tiểu trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7986.jpg)
Trại hè lần thứ 19 khu vực Tây Nguyên – Duyên hải miền Trung gồm 150 em đến từ 19 đơn vị. Tại đây, các em sẽ được tham gia rất nhiều hoạt động, sinh hoạt tập thể, kỹ năng làm việc nhóm, khám phá và hoàn thiện bản thân, phát triển tư duy .
Bên cạnh đó, các em còn được rèn luyện nhiều kỹ năng sống như: phòng chống đuối nước, kỹ năng thoát hiểm – phòng chống bắt cóc, huấn luyện kỹ năng an toàn giao thông, kỹ năng ứng xử học đường – ma túy học đường, kỹ năng thoát hiểm – phòng cháy chữa cháy, sinh tồn nơi hoang dã, tạo lửa, thực hành nấu ăn… Các bài học huấn luyện kỹ năng đều mang tính giáo dục thực tế cuộc sống.
![Sôi nổi hoạt động tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7867.jpg)
Bên cạnh đó, các em còn được tham quan các địa danh nổi tiếng ở Nghệ An, dâng hương tượng đài Bác Hồ, tham quan khu di tích Kim Liên và tham gia các trò chơi vận động trên biển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Dâng hoa trước tượng đài Bác Hồ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_8160.jpg)
Phát biểu tại lễ khai mạc, bà Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam cho rằng: “Các hoạt động của trại hè phải vừa mang tính chất vui chơi giải trí bổ ích, lành mạnh, vừa phải đảm bảo an toàn tuyệt đối cho các cháu. Các mô hình hoạt động luôn thường xuyên được đổi mới và nâng cao chất lượng, phong phú về nội dung và hình thức, đồng thời phù hợp với nhiều lứa tuổi nhằm thu hút đông đảo các cháu tham gia. Với kinh nghiệm nhiều năm tổ chức liên tục, chúng tôi tin tưởng rằng sau những ngày sinh hoạt, học tập, các cháu sẽ được rèn luyện nhiều kỹ năng, tính tự chủ, mạnh dạn hơn, tự tin hơn. Đây sẽ là hành trang quý báu cho các em trong cuộc sống sau này”.
![Bà Trương Thị Huế Minh - Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN phát biểu tại lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7957.jpg)
Đại diện cho các cháu tham dự trại hè, em Bùi Sỹ Nghĩa – đoàn Cao su Krông Búk đã gởi lời cảm ơn đến Ban lãnh đạo Tập đoàn, Công đoàn CSVN và các đơn vị thành viên đã tạo điều kiện cho các em tham gia một sân chơi bổ ích: “Chúng cháu xin hứa sẽ tham gia rèn luyện, học tập nghiêm túc và vui chơi hết mình, đoàn kết, giúp đỡ lẫn nhau để không phụ lòng tin tưởng, quan tâm của các cô chú lãnh đạo.”
Một số hình ảnh hoạt động tại trại hè:
![Game show tam sao thất bản](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_8074.jpg)
![trò chơi vận động - thủ tục nhập trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7798.jpg)
![không khí vui tươi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7765.jpg)
![Chào người bạn mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7882.jpg)
ĐÀO PHONG. ẢNH: TUẤN TÚ
Related posts:
Tổ chức đối thoại: Bắt buộc hay vận động?
"Xây dựng tổ chức Công đoàn vững mạnh để chăm lo tốt cho người lao động"
Tháng Công nhân: Ấm lòng người lao động
Cao su Lai Châu trao 18 suất quà cho công nhân
Cao su Dầu Tiếng tặng quà hỗ trợ 38 học sinh khó khăn
VRG và các đơn vị đẩy mạnh phong trào khuyến học, khuyến tài
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Sôi nổi Tháng Công nhân 2024
Nhiều hoạt động góp phần ổn định tư tưởng, nâng cao thu nhập cho người lao động
Tổ chức Tháng công nhân hiệu quả thiết thực, có trọng tâm, trọng điểm
Ông Hoàng Xuân Lợi tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Điện Biên