CSVNO – Tối ngày 5/6, Trại hè thiếu nhi ngành cao su lần thứ 19 tại khu vực miền núi phía Bắc được tổ chức tại Trung tâm hội nghị và đào tạo cán bộ Công đoàn, thành phố Hải Phòng.
![Các trại sinh chụp ảnh lưu niệm.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6859.jpg)
Tham dự khai mạc trại hè có ông Phan Tấn Hải – Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn CSVN, bà Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN cùng lãnh đạo công ty và Công đoàn các đơn vị khu vực miền núi phía Bắc cùng 94 em trại sinh, là con ngoan, trò giỏi của CB – CNVC.LĐ các đơn vị khu vực miền núi phía Bắc, có thành tích xuất sắc trong lao động, sản xuất.
![Vui chơi tại công viên nước.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6947-1.jpg)
Tại trại hè, các em thiếu nhi được tham gia các hoạt động vui chơi nhóm như “Chào người bạn mới”, thi thời trang “Sắc màu tuổi thơ”…, tham quan đền thờ các vị vua nhà Mạc, Bảo tàng Hải Quân…, giáo dục các kỹ năng sống, kỹ năng tạo lửa, chống bắt cóc, kỹ năng phòng chống cháy, kỹ năng An toàn giao thông, ma túy học đường, tham gia các chương trình “Rung chuông vàng” “Đoán ý đồng đội”, “Vòng tay bạn bè”… giúp các em củng cố kiến thức, đoàn kết và yêu thương nhau trong cuộc sống.
![Tham gia các trò chơi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6303.jpg)
Năm 2018, Ban Thường vụ Công đoàn Cao su Việt Nam quyết định tổ chức trại hè tại 3 khu vực. Trại hè khu vực miền Trung – Tây Nguyên tại Nghệ An, khu vực miền Đông Nam bộ – TP HCM tại Đà Lạt và khu vực miền núi phía Bắc tại Hải Phòng với tổng số các cháu tham gia là 500 em.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Sinh hoạt đội nhóm.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_7002.jpg)
Việc tổ chức trại hè nằm trong chương trình nghị quyết của Ban chấp hành Công đoàn Cao su Việt Nam nhiệm kỳ 2018 -2023, nhằm góp phần thực hiện chương trình bảo vệ, chăm sóc, giáo dục trẻ em, tạo điều kiện cho con CB CNVC-LĐ VRG có những ngày hè vui tươi, lành mạnh, bổ ích.
![Các em hào hứng tham gia sinh hoạt tập thể.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6465.jpg)
![Tập huấn các kỹ năng.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6400.jpg)
![Thích thú với các trò chơi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/06/IMG_6277-413x620.jpg)
BẢO KHÁNH
Related posts:
Ai cũng có Tết
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức nhiều hoạt động thiết thực vì người lao động
CĐ Cao su Đồng Nai thực hiện nhiều hoạt động trong Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động
Công đoàn Cao su Tây Ninh: Tôn vinh cán bộ CĐ xuất sắc
Công đoàn Cao su Bình Long hỗ trợ 67 người lao động ảnh hưởng dịch Covid - 19
Công đoàn Cao su Bình Long phát huy hiệu quả tuyên truyền thực hiện nhiệm vụ kép
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Phát động phong trào thi đua bám sát nhiệm vụ sản xuất kinh doanh
Công đoàn Cao su Chư Prông: Bàn giao 2 sân bóng chuyền cho nông trường vùng biên
Không ký Thỏa ước lao động, không xét CĐ cơ sở vững mạnh
Công đoàn Cao su Mang Yang xây dựng và bàn giao 12 nhà ở cho người lao động khó khăn