CSVNO – Chiều ngày 29/9, tại làng Kon Sơ Lăng, xã Hà Tây, huyện Chư Păh, Cao su Chư Păh phối hợp với UBND xã Hà Tây tổ chức lễ bàn giao nhà tình nghĩa cho anh Rach, dân tộc Bana, hiện là công nhân Tổ 10, Nông trường cao su Hà Tây.
Ngôi nhà có diện tích hơn 45m2 có tổng kinh phí xây dựng 70 triệu đồng. Trong đó công ty hỗ trợ 30 triệu đồng, UBND xã Hà Tây hỗ trợ 30 triệu đồng, phần còn lại do gia đình đóng góp thêm.
Anh Rach là công nhân cao su có nhiều năm liền hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, gia đình có 3 con nhỏ, cuộc sống gia đình rất khó khăn. Căn nhà mới sẽ là nguồn động viên để anh tiếp tục nỗ lực phấn đấu hoàn thành tốt sản lượng đơn vị giao.
Ngôi nhà tình nghĩa được trao với số tiền hỗ trợ làm nhà không lớn, nhưng đó là những tấm lòng đầy tình nghĩa, sẻ chia với công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
- Cao su Mường Nhé - Điện Biên góp phần ổn định an sinh xã hội tại địa phương
- Ông Nguyễn Văn Tược - Bí thư Đảng ủy, TGĐ Công ty CPCS Phước Hòa: "Linh hoạt nhiều giải pháp, vượt k...
- Cao su Quảng Trị trao nhà Mái ấm Công đoàn
- Tôn vinh nữ CBCNVC - LĐ ngành cao su
- Cao su Krông Buk tổ chức Hội thao hưởng ứng Tháng Công nhân
- Cao su Hòa Bình hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh
- Công đoàn Cao su Dầu Tiếng tặng quà cho các chốt phòng chống dịch Covid-19
- Giải pháp thu hút lao động Hà Giang vào làm cao su
- Nhiều điểm sáng trong sản xuất kinh doanh tại hai dự án Campuchia của Cao su Tân Biên
- Đại hội của niềm tin và hy vọng