CSVNO – Dự kiến đến 31/12, Công ty CPCS Hòa Bình khai thác được 2.100 tấn mủ cao su, vượt 350 tấn, tức 20 % kế hoạch (KH). Sản lượng KH giao là 1.750 tấn, đến ngày 30/11 công ty khai thác được 1.756 tấn, đạt 100,34% KH, về trước kế hoạch 31 ngày. Đó là những thông tin được công bố tại lễ mừng công hoàn thành KH SXKD 2017 ngày 14/12.
Với chủ trương đúng đắn, phù hợp, năm 2017 mặc dù gặp nhiều khó khăn nhưng toàn thể CBCNVC LĐ công ty đã nỗ lực đồng lòng vượt qua, ra sức thi đua LĐSX hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu KH năm.
Ban lãnh đạo công ty đã phát động phong trào thi đua vượt sản lượng ngay từ tháng 1 và tháng 6 cuối năm, chủ động đề ra các chủ trương, giải pháp phù hợp để vượt qua khó khăn đẩy mạnh sản xuất, tạo khí thế thi đua sôi nổi rộng khắp trong toàn công ty.
Dự kiến đến hết 2017, tổng doanh thu công ty đạt gần 171 tỷ đồng, vượt trên 60% KH; Lợi nhuận trước thuế trên 9,5 tỷ đồng, vượt 11%KH. Nộp ngân sách 7 tỷ đồng, vượt 25% KH. Thu nhập bình quân 6,95 triệu đồng/người/tháng. Tiền lương bình quân 5,65 triệu đồng/người/tháng.
Ngoài ra, công ty trích quỹ khen thưởng, phúc lợi để thưởng cho công nhân vượt sản lượng hàng tháng, thưởng tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong khai thác và bảo vệ sản phẩm, tổ chức chăm lo tốt đời sống NLĐ.
Trong phong trào thi đua hoàn thành KH, 5/6 Đội về trước 30 ngày, 1 đội về trước 20 ngày; 11/15 tổ khai thác hoàn thành KH trước 30 ngày; 4 tổ hoàn thành trước 20 ngày. 201/430 công nhân khai thác hoàn thành trước 30 ngày, 112 công nhân hoàn thành trước 20 ngày. Công ty thưởng các tập thể và 75 cá nhân xuất sắc với tổng số tiền 91 triệu đồng. Công đoàn công ty khen 36 lượt tập thể công đoàn bộ phận, 36 tổ công đồng, 438 cá nhân tổng số tiền 60,8 triệu đồng.
Phát biểu tại buổi lễ, ông Hà Văn Khương – TV HĐTV VRG biểu dương, ghi nhận các kết quả mà công ty đã đạt được. Thời gian qua, cùng với nhiều đơn vị khác công bố hoàn thành KH, về đích sớm đã có công lớn đóng góp vào tình hình hoạt động SXKD của VRG. Trong đó có Công ty CP Cao su Hòa Bình. Tin tưởng rằng tạo tiền đề cho năm 2018, công ty sẽ đạt được nhiều thành công hơn nữa.
![6 Đội sản xuất được nhận giấy khen và tiền thưởng tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/12/DSC_0302.jpg)
![Ông Phan Tấn Hải, Phó Chủ tịch thường trực CĐ CSVN tặng giấy khen và tiền thưởng cho CĐ Công ty tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/12/DSC_0305.jpg)
Tại buổi lễ , VRG đã tặng bằng khen cùng 80 triệu đồng cho công ty vì đã có thành tích hoàn thành và vượt KH, về trước 31 ngày. Ngoài ra, tặng giấy khen và tiền thưởng cho 6 Đội sản xuất. Dịp này, Công đoàn Cao su Việt Nam cũng tặng giấy khen và tiền thưởng 10 triệu đồng cho Công đoàn Công ty. Trước đó, CĐ CSVN đã thưởng nóng 5 triệu đồng cho Đội Sản xuất số 6 về trước KH sớm nhất công ty.
Minh Tâm – Đào Phong
Related posts:
Chủ tịch nước Trần Đại Quang thăm và tặng quà cho 200 công nhân cao su
Các công ty cao su Tây Nguyên vượt 9% tiến độ khai thác
Cao su Bình Long phấn đấu khai thác vượt trên 800 tấn mủ
Cao su Chư Prông diễn tập chiến đấu phòng thủ
Dự kiến vượt gần 8.000 tấn mủ
Tập trung nâng cao chất lượng, năng suất và sản lượng vườn cây
Chuyện về người thật việc thật noi gương Bác
Cao su Tân Biên Kampong Thom tổ chức tuyên truyền phổ biến pháp luật
Cao su Tây Ninh thăm hỏi tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng nhân dịp Tết Giáp Thìn
Sở Nông nghiệp tỉnh Bình Dương làm việc với Cao su Dầu Tiếng