CSVN – Sáng nay, ngày 6/12, các thí sinh đã hoàn thành phần sửa phần cây thi thực hành, thi lý thuyết và dụng cụ. 6h30 ngày mai 7/12, sẽ khai mạc và thi thực hành Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su lần thứ XII. Tạp chí Cao su VN sẽ phát trực tiếp diễn biến Hội thi tại trang fanpage/tapchicaosuvietnam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2213554045636_a3bdf4b60edff296954151fc821c699e-1024x360.jpg)
Hội thi Bàn tay vàng lần thứ XII: Tổng tiền khen thưởng gần 1 tỷ đồng
Sáng nay, các thí sinh đã di chuyển về trường thi để tiến hành sửa phần cây, thời gian sửa phần cây trong vòng 2 tiếng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9329_1-1024x684.jpg)
Tiếp đó, các thí sinh tham gia thi lý thuyết tại Hội trường Trường Cao đẳng Công nghiệp cao su. Đề thi lý thuyết được bốc thăm là bộ đề thi số 2 gồm 5 mã đề thi. Các thí sinh hoàn thành 60 câu hỏi trong thời gian 30 phút. Theo các thí sinh, đề thi năm nay khá dễ hơn các năm trước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9599-1024x684.jpg)
Theo nhận xét của đa số thí sinh, đề thi lý thuyết năm nay dễ hơn so với những hội thi trước đó. Hiện nay, Ban giám khảo đang tiến hành rọc phách, chấm điểm phần thi lý thuyết.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9593-1024x684.jpg)
Cũng trong thời gian 9h30 – 11h30, Ban giám khảo chấm điểm dụng cụ của các đoàn thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9433-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9649-1024x684.jpg)
Ông Hà Văn Khương – Thành viên HĐQT VRG, Phó Trưởng Ban tổ chức hội thi cho biết: “Tính tới thời điểm hiện nay, các công tác chuẩn bị cho hội thi đã hoàn tất, tất cả đã sẵn sàng cho hội thi diễn ra thành công tốt đẹp”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9305-1024x684.jpg)
Lễ khai mạc hội thi sẽ diễn ra vào lúc 6h30 ngày 7/12 tại trường thi Nông trường 9, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_9293_1-1024x684.jpg)
QUỲNH MAI, Ảnh:VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Sa Thầy thi đấu bóng chuyền nữ chào mừng ngày 20/10
Thắp lên lửa hồng
Trường CĐCN Cao su được huấn luyện ATVSLĐ từ nhóm 1 đến nhóm 4
Mùa không ngủ
"Đội ngũ thợ giỏi là hạt nhân trong các phong trào lao động sản xuất"
Thanh niên VRG tiếp bước truyền thống hào hùng
Lãnh đạo VRG chúc Tết tại Campuchia
Thu nhập người lao động Cao su Kon Tum trên 9 triệu đồng/người/tháng
Cao su Phú Riềng điển hình phát triển kinh tế gia đình
Cao su Hà Tĩnh phát huy mọi nguồn lực, vượt khó vươn lên