CSVNO – Tính đến hết tháng 10/2017 Tổng Công ty Cao su Đồng Nai khai thác được 19.102 tấn mủ cao su, vượt 1.466 tấn so kế hoạch (KH), đạt 79% KH năm, tiền lương bình quân 10 tháng đạt 6.235.000 đồng/người/tháng.
![Ông Lê Hữu Phước Chủ tịch Công đoàn Tổng Công ty trao thưởng cho CNLĐ vượt sản lượng tháng 10/2017 tại Đội 3, Nông trường Cẩm Mỹ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/DN.jpg)
trao thưởng cho CNLĐ vượt sản lượng tháng 10/2017 tại Đội 3, Nông trường Cẩm Mỹ
Trong thời gian qua, Tổng Công ty chi trả lương cân đối, hợp lý đảm bảo việc sử dụng quỹ lương tương ứng với khối lượng sản xuất, tạo tâm lý phấn khởi để người lao động an tâm sản xuất. Nhằm động viên tinh thần CNLĐ thi đua lao động sản xuất, Công đoàn Tổng Công ty tổ chức thưởng cho 200 công nhân vượt sản lượng cao trong tháng 10/2017 tại vườn cây, mỗi suất 300.000 đồng, tổng số tiền 60 triệu đồng.
Ngoài ra Công đoàn các đơn vị cũng thưởng cho 239 CNLĐ vượt sản lượng với số tiền 47,8 triệu đồng. Các phong trào thi đua đã tạo sức lan tỏa đến tận vườn cây, tổ, đội, nhà máy, được người lao động tích cực tham gia hưởng ứng, tiếp tục bám vườn cây, tận thu hết sản lượng phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch năm 2017.
Ngày 3/11, Nông trường Bình Sơn tổ chức Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cao su năm 2017 tại lô 181 Đội 2. Về tham dự Hội thi có 14 thí sinh đại diện cho 173 CNLĐ tại đơn vị tham dự. Các thí sinh trải qua 2 vòng thi lý thuyết và thực hành.
![Lê Hữu Phước - Chủ tịch Công đoàn Tổng Công ty Trao giải nhất, nhì, ba cho các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/Dn-2.jpg)
Kết quả, giải nhất tập thể thuộc về Đội 2, giải nhì Đội 1. Về cá nhân, giải nhất là thí sinh Nguyễn Hòa (Tổ 2 Đội 2), Giải nhì Nguyễn Thế Hải ( Tổ 3 Đội 2) Giải ba Trần Thị Hương, (Tổ 1 Đội 2). Mỗi thí sinh tham dự hội thi được hỗ trợ 500.000đ/người.Tổng số tiền khen thưởng 34.000.000đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngoài ra Công đoàn Tổng Công ty trao thưởng cho 3 cá nhân đạt giải nhất, nhì, ba tại hội thi. Hội thi là nơi các thí sinh chia sẻ, trao đổi, học tập kinh nghiệm, nắm vững lý thuyết, giỏi thực hành, góp phần cùng tổ, đội, đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Quang Hưởng
Related posts:
Gần 200 người lao động Cao su Tân Biên hiến máu tình nguyện
Cao su Dầu Tiếng Lai Châu trao nhà Mái ấm Công đoàn
29 thí sinh tham gia Hội thi “Cán bộ nữ công xuất sắc” Cao su Đồng Phú
Khối thi đua số 8 CĐ CSVN: Tổ chức tốt thi đua sản xuất
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân Cao su Kon Tum
Công đoàn Cao su Bình Long trao 101 phần quà Tết cho người lao động
Nhiều mô hình kinh tế gia đình hiệu quả ở Nông trường Mo Rai I
Người lao động mong muốn gì?
"Ở đâu công nhân khó, ở đó có Công đoàn"
Công đoàn Gỗ Thuận An đưa vào hoạt động Góc văn hóa