CSVNO – Nhằm kịp thời biểu dương, khen thưởng các học sinh, sinh viên là con NLĐ trong năm học 2021 – 2022 đạt thành tích xuất sắc, ngày 28/8, Hội Khuyến học TCT Cao su Đồng Nai đã tổ chức Lễ tuyên dương khen thưởng và trao học bổng “Học giỏi – Sống tốt”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426388534_79be7947ce336af12f8709103b354fe0-1024x683.jpg)
Phát biểu tại Lễ tuyên dương, ông Nguyễn Văn Thạnh – Phó TGĐ TCT nhấn mạnh, tuyên dương, khen thưởng các em học sinh, sinh viên “Học giỏi – Sống tốt” là hoạt động thường niên của TCT. Hoạt động này thể hiện sự quan tâm, chăm lo đến thế hệ tương lai của đất nước, các em được tuyên dương ngày hôm nay là những bông hoa tiêu biểu trong học tập, là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ. Ban lãnh đạo TCT tin tưởng rằng các em sẽ nỗ lực học tập, đạt được những thành tích cao hơn nữa, xứng đáng là thế hệ tương lai của đất nước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426306129_7a475fb87a2408e761824cbd29717fe0-1024x683.jpg)
Trong lễ tuyên dương lần này, toàn TCT có 238 em học sinh, sinh viên là con NLĐ trong đơn vị được tuyên dương. Trong đó, 92 em được nhận học bổng với trị giá 3 triệu đồng/suất. Tuyên dương 141 học sinh, sinh viên xuất sắc, bao gồm 7 em học sinh cấp 1, 40 em cấp 2, 20 em cấp 3 và 3 em sinh viên Cao đẳng, Đại học, khen thưởng 5 em học sinh trúng tuyển Đại học… Tổng số tiền khen thưởng cho các em dịp này gần 471 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426451224_d17a5f79f5d60525145a69b8dc379191-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426441869_9b3404a73878ffae667aff9aaab1bb1b-1024x683.jpg)
Dịp này, ông Đỗ Minh Tuấn – TGĐ TCT đã khen ngợi, biểu dương những thành tích đạt được của các em và cam kết sẽ tạo điều kiện tốt nhất để các em phát triển trên con đường học tập. Đồng thời sẽ có nhiều chính sách để thu hút nhân tài, nhất là các em là con NLĐ sau khi hoàn thành việc học trở về làm việc tại TCT.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Vừa qua, trước thềm năm học mới, TCT đã cho NLĐ tạm ứng tiền lương để đóng học phí cho con em. Tiền tạm ứng sẽ được trừ dần vào lương hàng tháng của NLĐ. Đây cũng là một chính sách nhận được sự đồng thuận cao và để NLĐ yên tâm công tác.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426624625_56eae86cacca27b035905ae19e672054-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426661820_6ee914e9cf50ebf5cf2ddb2c029eb907-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426729247_d1f8f2e242bf7aa2d6c2c5ea9312108d-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3679426764782_92b486c2867cf988495c1c8ef4633ce3-1024x683.jpg)
MINH NHIÊN – VŨ PHONG
Related posts:
Đột phá, sáng tạo trong hoạt động công đoàn
Công đoàn Khối thi đua Công nghiệp dịch vụ: Chăm lo tốt đời sống người lao động
Thu nhập người lao động các đơn vị miền Đông Nam bộ đạt 9,46 triệu đồng/người/tháng
Ấm tình trong "Tháng Công nhân"
Tháng Công nhân: Ấm lòng người lao động
Khối Thi đua Công đoàn số VII: Nhiều hoạt động hướng về NLĐ
Công đoàn CSVN tặng quà công nhân tại Lào, Campuchia
Nhiều hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho người lao động
Công đoàn Cao su Quảng Trị chăm lo tốt cho người lao động
Sẽ ban hành nghị quyết đẩy mạnh phát triển kinh tế gia đình