CSVNO – Đó là chủ trương của lãnh đạo VRG tại cuộc họp về công tác chuẩn bị tổ chức chuỗi sự kiện kỉ niệm 88 năm ngày truyền thống ngành cao su VN (28/10/1929 – 28/10/2017) vào ngày 13/10.
![Quang cảnh buổi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/THU_9636.jpg)
Theo kế hoạch, chuỗi sự kiện được tổ chức vào ngày 27/10, bao gồm các hoạt động: Lễ dâng hương tại tượng đài Phú Riềng Đỏ; tổ chức buổi lễ ôn lại truyền thống ngành; Lễ trao giải thưởng Cao su Việt Nam; trao giải cuộc thi “Màu xanh tôi yêu” do Tạp chí Cao su VN phát động tổ chức; trao giải cuộc thi thơ về ngành cao su trên bản tin Công đoàn CSVN; trao giải Hội diễn “Tiếng hát công nhân cao su” năm 2017 khu vực V và trao giải cuộc thi an toàn vệ sinh lao động do Công đoàn CSVN phát động.
“Đặc biệt, Tạp chí Cao su VN phải có số báo đặc biệt và Bản tin truyền hình cao su số đặc biệt với nhiều chuyên mục ôn lại lịch sử truyền thống ngành để tuyên truyền rộng rãi đến người lao động” – Phó TGĐ VRG Hứa Ngọc Hiệp nhấn mạnh.
Tuệ Linh
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Mang Yang phấn đấu khai thác vượt 10% kế hoạch sản lượng năm 2022
Thu nhập người lao động Cao su Bình Long đạt 9,3 triệu đồng/người/tháng
Khánh thành khu nghiên cứu thí nghiệm cao su tầm cỡ khu vực
Cao su Dầu Tiếng làm nông nghiệp công nghệ cao
Binh đoàn 15: Tuyên dương 140 cá nhân điển hình tiên tiến
VRG tổ chức đại hội điểm Đảng bộ cơ sở
Cổ phần hóa doanh nghiệp Nhà nước: Vì sao chưa hấp dẫn nhà đầu tư chiến lược?
"Phấn đấu nông nghiệp công nghệ cao trở thành lĩnh vực có đóng góp quan trọng trong doanh thu của VR...
Cao su Chư Păh tập huấn phòng cháy chữa cháy
Cao su Quảng Nam tổ chức chuỗi hoạt động nhân kỷ niệm 75 năm ngày Thương binh Liệt sỹ