CSVNO – Ngày10/6, Ban lãnh đạo cùng Ban thường vụ Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam đã đến thăm và tặng quà cho các công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn người dân tộc thiểu số tại Nông trường Đức Phú.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/HINH-1024x696.jpeg)
Đoàn cũng đã đến thăm hỏi động viên các công nhân và hộ nhận khoán trong Nông trường bị tai nạn lao động có hoàn cảnh khó khăn
Trong những năm gần đây, vườn cây đưa vào khai thác nhiều, nhu cầu lao động ngày càng lớn nên Cao su Quảng Nam đã thu tuyển lao động từ các tỉnh xa về làm việc, hầu hết những lao động này đều là đồng bào dân tộc Xê Đăng thuộc tỉnh Kon Tum. Bên cạnh hoạt động SXKD, Ban lãnh đạo Công ty luôn quan tâm đến đời sống người lao động, đặc biệt là lao động đồng bào dân tộc thiểu số bằng những việc làm thiết thực, giúp họ ổn định cuộc sống.
Ông Thái Bảo Tri – Phó Bí thư Đảng ủy, TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam chia sẻ: Ban lãnh đạo Công ty cũng như BTV Công đoàn Công ty sẽ luôn đồng hành cùng NLĐ vượt qua khó khăn. Vấn đề tiền lương sẽ luôn được đảm bảo chi trả đúng thời hạn. Ngoài ra, Công ty sẽ thường xuyên thăm hỏi, lắng nghe những tâm tư nguyện vọng nhằm kịp thời hỗ trợ NLĐ có cuộc sống tốt hơn, giúp họ yên tâm gắn bó với đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
ĐÀI TRANG
Related posts:
Cao su Điện Biên: Ổn định đời sống, việc làm cho người lao động
Tăng cường và nâng cao chất lượng công tác kiểm tra, giám sát
Cao su Phước Hòa: Nhiều kỳ vọng mới
Chuẩn bị chu đáo cho mùa cạo mới
VRG khen thưởng 31 đơn vị về trước kế hoạch từ 10 - 30 ngày
Cao su Ea H'Leo: 3/7 nông trường, đội hoàn thành kế hoạch trước 25 ngày
Khai giảng lớp Huấn luyện An toàn vệ sinh lao động năm 2017
Cao su Lai Châu tặng 10 xe máy cho công nhân
"Các đơn vị khu vực Campuchia đã nỗ lực vượt bậc trong thực hiện nhiệm vụ"
Chăm lo tốt nguồn lực lao động để doanh nghiệp phát triển bền vững