CSVNO – Sáng 17/3, ĐTN Công ty CPCS Quasa – Geruco (Quasa – Geruco) tổ chức Đại hội Đoàn lần thứ III, nhiệm kỳ 2017 – 2019. Đồng chí Phạm Trường Sang – Bí thư Đảng bộ công ty; đồng chí Lê Văn Thắng và Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG tham dự Đại hội.
![BCH nhiệm kỳ mới ra mắt Đại hội](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/DSC91721.jpg)
Nhiệm kỳ qua, ĐTN Cao su Quasa – Geruco đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Thực hiện hiệu quả cuộc vận động “Tuổi trẻ Việt Nam học tập và làm theo lời Bác”. Tổ chức tốt công tác tuyên truyền vận động, giáo dục thanh niên qua việc đăng ký thực hiện theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh. Qua đánh giá cuối nhiệm kỳ, 100% ĐVTN hoàn thành tốt nhiệm vụ.
![Đồng chí Lê Văn Thắng – Phó Bí thư ĐTN VRG và đồng chí Phạm Trường Sang – Bí thư Đảng bộ công ty trao bằng khen của Trung ương Đoàn cho ĐTN công ty.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/DSC9177.jpg)
Trong hoạt động hướng về cộng đồng, ĐVTN công ty đã ủng hộ 2,1 triệu đồng Quỹ hỗ trợ tu sửa, nâng cấp các phần mộ liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ xã Quế Trung, huyện Nông Sơn, tỉnh Quảng Nam. Phối hợp cùng BCH Công đoàn vận động ĐVTN đóng góp một ngày công vào quỹ xây dựng một căn nhà tình nghĩa tại thị trấn Lao Bảo, Quảng Trị trị giá 60 triệu đồng, trong đó ĐVTN công ty góp 13,5 triệu đồng; đóng góp cho Quỹ vì người nghèo tỉnh Quảng Trị 15 triệu đồng.
![Đồng chí Lê Anh Dũng – Phó Bí thư ĐTN VRG cùng đồng chí Hồ Đức Lập – Chủ tịch Công đoàn công ty trao bằng khen cho các nhân có thành tích xuất sắc.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/DSC9179.jpg)
Ngoài ra còn tổ chức ĐVTN thăm hỏi, giao lưu với chiến sỹ đồn biên phòng cửa khẩu Lao Bảo; vận động ĐVTN đóng góp cho Quỹ “Mái ấm chiến sỹ nơi biên giới” 20 triệu đồng…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đại hội đã bầu BCH nhiệm kỳ 2017-2019 gồm 7 đồng chí, bầu đồng chí Đoàn Hữu Minh Nhật giữ chức danh Bí thư ĐTN công ty và bầu đoàn đại biểu dự đại hội ĐTN VRG gồm 3 đồng chí.
Đoàn Hữu Minh Nhật
Related posts:
ĐTN Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi các hoạt động tình nguyện
Gieo mầm từ thiện, lan tỏa yêu thương
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang tặng quà hỗ trợ chống dịch Covid
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa tổ chức giải bóng đá kỷ niệm ngày thành lập Đoàn
Anh Lê Khánh Duy tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Tây Ninh
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang có 10 giải pháp sáng tạo hiệu quả
Đoàn TN CS Chư Prông: Tặng 300 “Áo ấm mùa đông”
Anh Trần Quốc Bình giữ chức vụ Chủ tịch Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên Tập đoàn
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động nổi bật
Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Cao su Dầu Tiếng: Trao thưởng Khuyến tài khuyến học