CSVNO – Đại hội Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Hà Tĩnh đã diễn ra trong 2 ngày 13-14/7, Đại hội đã bầu ra ban chấp hành gồm 19 người, bầu trực tiếp Bí thư Đoàn TN công ty là anh Hồ Hải Đăng – nguyên Bí thư Đoàn TN công ty nhiệm kỳ trước với tỷ lệ phiếu 100%.
![BCH ĐTN Công ty nhận bức trướng của Đảng bộ Công ty trao tặng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/ĐH-1.jpg)
Nhiệm kỳ 2012 – 2017, công tác Đoàn và phong trào thanh niên công ty tiếp tục có bước phát triển, gặt hái kết quả toàn diện trên nhiều lĩnh vực.
Công tác tuyên truyền, giáo dục được tăng cường, có chuyển biến tích cực; phát huy tính xung kích, sáng tạo của tuổi trẻ trong thi đua lao động, sản xuất kinh doanh; tích cực hành động vì cộng đồng, xây dựng nông thôn mới; đồng hành với các đơn vị vượt qua khó khăn, phát triển ổn định, đóng góp vào quá trình phát triển kinh tế – xã hội, thực hiện nhiệm vụ chính trị của Đảng ủy Công ty và tỉnh nhà.
![BCH nhiệm kỳ mới chụp hình kỷ niệm với khách mời và các đại biểu dự Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/image1.jpg)
Thông qua các phong trào hành động cách mạng xuất hiện ngày càng nhiều tập thể, gương cá nhân điển hình, tiêu biểu trên các lĩnh vực; chất lượng cơ sở Đoàn, mặt trận đoàn kết tập hợp thanh niên từng bước được tăng cường, vai trò của tổ chức Đoàn trong Công ty tiếp tục được khẳng định.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đoàn thanh niên Công ty nhiều năm liền đạt danh hiệu vững mạnh xuất sắc, được Tỉnh đoàn, Trung ương Đoàn ghi nhận, tặng Bằng khen. Đây là tiền đề quan trọng để các cấp bộ Đoàn và tuổi trẻ toàn Công ty thêm nỗ lực, quyết tâm bước vào nhiệm kỳ 2017 – 2022 với niềm tin thắng lợi và gặt hái nhiều kết quả tốt đẹp.
![Văn nghệ chào mừng Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/2.jpg)
Với Khẩu hiệu hành động “Tuổi trẻ Công ty Cao su Hà Tĩnh xung kích – năng động – sáng tạo – hội nhập và phát triển”, Đại hội xác định nhiệm vụ của Đoàn TN công ty trong khoá V, nhiệm kỳ 2017-2022 là: Xây dựng lớp đoàn viên, thanh niên Công ty giàu lòng yêu quê hương, đất nước, có bản lĩnh chính trị vững vàng, tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng; có tri thức, sức khỏe, khát vọng khởi nghiệp, tập trung phát triển kinh tế, xung kích, sáng tạo trong lao động, sản xuất; có năng lực chuyên môn, nghiệp vụ, kỹ năng xã hội, kiến thức hội nhập, tiên phong trong xây dựng văn hóa doanh nghiệp, văn hóa doanh nhân.
Tiếp tục đổi mới mạnh mẽ phương thức hoạt động, tạo bước chuyển biến rõ nét về chất lượng tổ chức cơ sở Đoàn, chất lượng cán bộ, đoàn viên. Nâng cao vai trò của tổ chức Đoàn đồng hành với thanh niên, đẩy mạnh phong trào tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng, xây dựng nông thôn mới,tham gia xây dựng Đảng và công ty ngày càng vững mạnh.
Minh Thông
Related posts:
Cao su Mang Yang sôi nổi hội thao kỷ niệm ngày thành lập Đoàn
ĐTN VRG phát động 2 cuộc thi chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Ra quân Tháng thanh niên Cao su Chư Păh
Đoàn TN CS Chư Prông: Tặng 300 “Áo ấm mùa đông”
Đại hội Đoàn VRG phải phản ánh không khí sôi nổi của tuổi trẻ ngành
5 thanh niên tiêu biểu làm theo lời Bác
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long ra quân Tháng Thanh niên
Đoàn Thanh niên các công ty cao su miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão
Hoạt động Tháng Thanh niên 2018: Bảo đảm thiết thực, hiệu quả
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ phòng chống dịch Covid-19