CSVNO – Hơn 150 đoàn viên, thanh niên của các đơn vị trực thuộc Cao su Chư Păh đã tham gia hiến máu tình nguyện được Công đoàn; Đoàn thanh niên; Hội liên hiệp thanh niên công ty phối hợp với Bệnh viện Quân y 211 tổ chức vào sáng 19/3.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DTP_2216-1024x684.jpg)
Đây là hoạt động nhằm chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản HCM; Hướng tới “Tháng công nhân”, tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DTP_2219-1024x684.jpg)
Hoạt động hiến máu của các tổ chức đoàn thể Cao su Chư Păh, không chỉ là nghĩa cử cao đẹp giữa con người với nhau, mà còn là truyền thống “Tương thân, tương ái” của công ty trong nhiều năm qua. Nhờ những nghĩa cử này, đã có nhiều người bệnh được cứu sống kịp thời. Hành động hiến máu cứu người của các Đoàn viên thanh niên, chính là những lời chúc tốt đẹp gửi đến người bệnh, mang ý nghĩa to lớn và thiết thực.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DTP_2226-1-1024x684.jpg)
Đây là lần thứ 8 Cao su Chư Păh tổ chức cho đoàn viên thanh niên trong công ty hiến máu cứu người. Chị Lê Thị Hải Hà – nhân viên văn phòng, người có hơn 10 lần hiến máu chia sẻ: “Tôi rất vui vì những giọt máu của mình đã giúp ích cho ai đó, cho người bệnh đang cần sự sống. Đây vừa là một nghĩa cử đẹp, và cũng là trách nhiệm của đoàn viên thanh niên chúng tôi”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DTP_2231-1024x684.jpg)
Kết thúc buổi hiến máu tình nguyện, Ban tổ chức đã thu được hơn 140 đơn vị máu 250 ml.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DTP_2217-1024x684.jpg)
GIA LINH
Related posts:
Hai Đoàn viên Cao su Phú Riềng dự Đại hội Thanh niên làm theo lời Bác
Ngày hội văn hóa thể thao năm 2014: sân chơi bổ ích, thú vị cho ĐVTN
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa ra quân Tháng Thanh niên
Đẩy mạnh tuyên truyền biển, đảo cho thanh niên
Đội bóng TCT Lương thực miền Nam vô địch giải bóng đá "Thanh niên VRG Cup 2023"
Phát huy sức trẻ trong phong trào "Tấn sản phẩm mủ vượt"
Trồng 40 cây mai vàng chào mừng 40 năm thành lập Cao su Đồng Nai
Cao su Chư Prông: Phấn đấu 90% thanh niên công nhân có tay nghề khá giỏi
Đoàn thanh niên Cao su Mang Yang thực hiện được 45 công trình gây quỹ
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa: Nhiều hoạt động ý nghĩa