CSVNO – Sáng 24/2/2017, Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã long trọng tổ chức kỷ niệm 40 năm ngày thành lập
![TGĐ Trần Ngọc Thuận tặng bức trướng cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0322-620x416.jpg)
Đến dự buổi lễ có TGĐ VRG Trần Ngọc Thuận, Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng, các phó TGĐ VRG, lãnh đạo các ban VRG, ông Võ Ngọc Thành – Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai, lãnh đạo các sở ban ngành và huyện Chư Prông cùng hơn 100 CB.CNV – LĐ tiêu biểu đại diện cho trên 2.600 lao động trong toàn công ty.
Tại lễ kỷ niệm, ông Phan Sỹ Bình – TGĐ, thay mặt lãnh đạo Công ty Chư Prông đã ôn lại lịch sử 40 năm hình thành và phát triển của công ty.
Xuất phát từ Nông trường quốc doanh cao su Chư Prông rồi đến Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông, 40 năm qua, tập thể lãnh đạo, CB.CNV – người lao động công ty đã đoàn kết một lòng, nỗ lực hết mình trong lao động sản xuất, vượt qua rất nhiều gian nan, thử thách, từng bước đem lại cuộc sống ấm no, hạnh phúc cho trên 3.000 lao động, trong đó có đến 46% lao động là đồng bào dân tộc thiểu số. Ngoài ra, công ty còn góp phần tích cực vào việc đảm bảo an ninh quốc phòng trên địa bàn biên giới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![TGĐ Trần Ngọc Thuận phát biểu tại lễ kỷ niệm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0325-620x416.jpg)
Đến nay, sau 40 năm xây dựng và phát triển công ty đã có quy mô 12.421 ha, trong đó cao su trong nước sấp xỉ 9.000 ha, 122 ha cà phê, được biên chế thành 7 nông trường, 3 xí nghiệp, trung tâm y tế quy mô 35 giường bệnh, hệ thống trường mầm non, xây dựng 60km đường nhựa, 30km đường cấp phối phục vụ nhu cầu dân sinh và phát triển kinh tế trên địa bàn.
Công ty đảm bảo việc làm thường xuyên cho trên 2.600 lao động, trong đó có khoảng 50% lao động là người dân tộc thiểu số tại chỗ với thu nhập bình quân trên 5 triệu đồng/người/tháng.
![Củ tịch UBND tỉnh Gia Lai Võ Ngọc Thànhtặng bức trướng cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0336-620x416.jpg)
Với những thành tích đã đạt được, công ty đã được Đảng, Nhà nước, các bộ ngành từ trung ương đến địa phương, VRG, CĐ CSVN tặng thưởng nhiều danh hiệu cao quý như danh hiệu Anh hùng lao động thời kỳ đổi mới năm 2005, Huân chương Độc lập hạng nhì, hạng ba, Huân chương chiến công hạng nhì vào năm 1990, Huân chương bảo vệ tổ quốc hạng 3 năm 2009, Huân chương lao động hạng Nhất, Nhì, ba. Nhiều cơ thi đua xuất sắc của Chính Phủ, Bộ nông nghiệp, tỉnh Gia Lai, VRG…cùng nhiều phần thưởng cao quý khác.
![Lãnh đạo công ty đón nhận cơ thi đua xuất sắc của Bộ NN & PTNT](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0345-620x416.jpg)
Trong phương hướng từ nay đến năm 2020, công ty đề ra mục tiêu hàng năm tái canh từ 250 ha trở lên, năng suất bình quân đạt 1,7 tấn/ha, tổng sản lượng chế biến trên 58.400 tấn, tổng doanh thu đạt hơn 2.838 tỷ đồng, tổng lợi nhuận đạt 347 tỷ đồng và thu nhập bình quân của người lao động đạt 6,5 triệu đồng/người/tháng.
![CT CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng trao bức trướng cho công đoàn công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0353-620x416.jpg)
Phát biểu tại lễ kỷ niệm ông Võ Ngọc Thành – Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai, ông Trần Ngọc Thuận – TGĐ VRG đã biểu dương những thành tích mà các thế hệ cán bộ, CNV – LĐ công ty đã đạt được trong 40 năm qua. Đồng thời mong muốn công ty tiếp tục xây dựng một đường lối chiến lược phát triển bền vững trong tương lai, qua đó góp phần cùng với địa phương ổn định an ninh trật tự trên địa bàn, giải quyết việc làm theo hướng ưu tiên cho người dân tộc thiểu số, tích cực hơn nữa trong việc xây dựng nông thôn mới.
![LĐLĐ tỉnh Gia Lai cũng tặng bức trướng cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_03581-620x416.jpg)
Dịp này, Bộ NN & PTNT đã tặng cờ “Đơn vị thi đua xuất sắc năm 2016”, VRG tặng bức trướng “Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông: đoàn kết – đổi mới – xây dựng và phát triển”, Ban chấp hành CĐ CSVN tặng bức trướng “Cán bộ, đoàn viên, CNVCLĐ Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông- 40 năm xây dựng, đổi mới và phát triển”, UBND tỉnh Gia Lai tặng cờ thi đua xuất sắc trong hoạt động sản xuất – kinh doanh, góp phần vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ tỉnh Gia Lai từ 1997 – 2017.
![Tỉnh đoàn Gia Lai tặng bức trướng cho Đoàn thanh niên công ty kịp kỷ niệm 40 năm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0361-620x416.jpg)
Một số hình ảnh tại lễ kỷ niệm:
![TGĐ Công ty Chư Prông ôn lại lịch sử hình thành và phát triển của công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0315-620x416.jpg)
![Lãnh đạo VRG qua các thời kỳ cũng về dự](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0311-620x416.jpg)
![Nhiều CB.CNV qua các thời kỳ của công ty cũng về dự](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0312-620x416.jpg)
![Nhiều lãnh đạo đơn vị bạn, các đối tác đã về dự và chúc mừng công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0313-620x416.jpg)
![Chủ tịch tỉnh Gia Lai Võ Ngọc Thành phát biểu tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0339-620x416.jpg)
Văn Vĩnh
Related posts:
Cao su Chư Sê – Kampong Thom tổ chức vui chơi Tết Chol Chnam Thmay cho người lao động
Sức sống Minh Hưng
8 chỉ đạo của Chủ tịch HĐQT VRG
“Các đơn vị đã có nhiều nỗ lực trong 6 tháng đầu năm”
Tạm dừng tổ chức các đoàn tham quan, nghỉ mát năm 2020
Giao kế hoạch phải căn cứ vào thực tiễn và năng lực đơn vị
Bồi dưỡng đối tượng kết nạp Đảng 2 công ty cao su Việt – Lào
Cao su Đồng Phú khen thưởng 3 sáng kiến kỹ thuật hiệu quả
FSC sẵn sàng hỗ trợ VRG đạt thỏa thuận phát triển rừng bền vững
"VRG quyết tâm hoàn thành chỉ tiêu sản xuất kinh doanh và đầu tư năm 2024"