CSVNO – Trong 6 tháng đầu năm 2016, Công đoàn Tổng công ty Cao su Đồng Nai tham gia cùng Ban Tổng giám đốc thực hiện tốt việc chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho CNLĐ trong đơn vị.
![Ông Võ Việt Ngân - Phó chủ tịch Công đoàn Cao su VN (bìa phải) và lãnh đạo Công đoàn TCT đến thăm và trao quà cho CN bị TNLĐ Nông trường Hàng Gòn.JPG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/05/Đc-Hải-PCT-Công-đoàn-TCty-cùng-với-đc-Việt-Ngân-PCT-Công-đoàn-cao-su-đến-thăm-và-trao-quà-cho-CN-bị-TNLĐ-Nông-trường-Hàng-Gòn-460x345.jpg)
Công đoàn đã tổ chức cho 450 CNLĐ tham quan Đà Lạt từ với số tiền 610 triệu đồng, vận động công nhân đóng góp xây dựng Quỹ Mái ấm Công đoàn với số tiền thu được trên 400 triệu đồng, xây dựng 10 căn nhà Mái ấm Công đoàn, và đã trao 1 căn cho đoàn viên Nông trường Cẩm Đường, trị giá mỗi căn 35 triệu đồng.
Nhân dịp “Tháng công nhân”, Công đoàn tổ chức thăm hỏi tặng quà cho 27 công nhân bị tai nạn lao động nặng các đơn vị với số tiền 13,5 triệu đồng. Ngoài ra, Công đoàn Cao su VN cũng tặng 7 phần quà, LĐLĐ tỉnh tặng 1 phần, Công đoàn TCT tặng 120 phần, mỗi phần quà trị giá 500.000 đồng cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại 6 đơn vị: Túc Trưng, CP Bảo Lâm, VRG Umdomxay, Đồng Nai Kratie, đơn vị kết nghĩa Cao su Sơn La, và Điện Biên, nhân dịp kỷ niệm 41 năm ngày giải phóng miềm Nam thống nhất đất nước đất nước và 130 năm ngày Quốc tế lao động 1/5.
![trao quyết định tặng nhà MACĐ cho đoàn viên NT Cẩm Đường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/05/đc-Hải-Phó-Chủ-tịch-Công-đoàn-TCty-thứ-2-bên-trái-trao-quyết-định-tặng-nhà-MACĐ-cho-đoàn-viên-NT-Cẩm-Đường-460x345.jpg)
Tổng công ty đã chi trên 3,8 tỷ thưởng cho mỗi CB CNVC LĐ 1 triệu đồng, hỗ trợ lao động nữ trong diện sinh đẻ có kế hoạch mỗi tháng 60.000đ; hỗ trợ cho 47 chị em vay vốn “phụ nữ giúp nhau làm kinh tế” với số tiền 270 triệu đồng; Thưởng cho 12 cán bộ, CNVC LĐ nghỉ hưu theo chế độ mỗi người 20 triệu đồng và một biểu trưng ghi nhận công lao đóng góp cho Tổng công ty, xây dựng kế hoạch tổ chức phát quà cho 6.000 cháu là con CB CNVC LĐ nhân ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, mỗi phần quà 13.000 đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thanh Trúc
Related posts:
Trường CĐ CN Cao su chăm lo tốt người lao động dịp Tết Tân Sửu
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động CNVC LĐ
Công đoàn động viên, tặng quà 7 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên
Nhiều hoạt động góp phần ổn định tư tưởng, nâng cao thu nhập cho người lao động
Khen thưởng phụ nữ "hai giỏi" Cao su Chư Păh
VRG sẽ ký kết thỏa thuận hợp tác với TKV
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
Công đoàn Cao su Mang Yang chăm lo tốt cho người lao động
Hết lòng vì lao động đồng bào dân tộc thiểu số