CSVNO – Trong 20 thí sinh tham gia Hội thi “Cán bộ nữ công xuất sắc” năm 2017 Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh có 9 thí sinh là công nhân trực tiếp sản xuất, trong đó có 3 là công nhân người dân tộc thiểu số.
![Trao giải nhất cho thí sinh Nguyễn Thị Thanh Huyền](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0124.jpg)
Hội thi tổ chức trong 2 ngày 6 – 7/10 với 20 thí sinh từ 10 nông trường, đơn vị trực thuộc và Công ty C.R.C.K (Campuchia).
Các thí sinh đã phải trải qua 4 vòng thi gồm: Thi trắc nghiệm về kiến thức nữ công, về luật lao động, chế độ chính sách đối với lao động nữ…; thi tự giới thiệu về bản thân và đơn vị; thi trình diễn áo dài truyền thống và phần thi xử lý tình huống.
![Trao giải nhì cá nhân cho 2 thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0122.jpg)
![Trao giải 3 cá nhân cho các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0117.jpg)
Hội thi là dịp để chị em, cán bộ nữ công trong công ty có điều kiện gặp nhau, giao lưu và cùng nhau học hỏi trao đổi kiến thức xã hội, kinh nghiệm trong quá trình lao động sản xuất, trong công tác nữ công. Hội thi cũng là dịp để những cán bộ nữ công thể hiện vẻ đẹp, sự duyên dáng của phụ nữ Việt Nam, đồng thời tôn vinh tà áo dài truyền thống của dân tộc. Qua hội thi này, công đoàn công ty sẽ tuyển chọn 3 thí sinh xuất sắc nhất đại diện cho 900 chị em nữ CNLĐ của công ty tranh tài cùng những cán bộ nữ công của các công ty bạn do Công đoàn CSVN tổ chức vào dịp 20/10 sắp tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao giải khuyến khích cho Đội sản xuất xã Gào](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0130.jpg)
Kết thúc hội thi ban tổ chức đã trao tất cả 27 giải thưởng, trong đó giải nhất tập thể thuộc về Cơ quan công ty, giải nhì thuộc về Nông trường Ia Pếch và giải ba thuộc về Xí nghiệp cơ điện chế biến.
![Thí sinh mặc áo dài đẹp nhất](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0086.jpg)
Đối với giải cá nhân, giải nhất thuộc về Nguyễn Thị Thanh Huyền của cơ quan công ty và 2 giải nhì thuộc về Lê Nguyễn Hồng Vân của Cơ quan công ty, Lê Thị Hoàng Yến của Nông trường Ia Pếch; 3 giải ba thuộc về các thí sinh Đàm Thị Thu Trang của Nông trường Ia Pếch, Bùi Thị Như Hoa của Trung tâm y tế và Vi Thị Đại của Xí nghiệp cơ điện chế biến.
![Trình diễn áo dài](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_0085.jpg)
Ngoài ra, ban tổ chức còn trao 4 giải phụ cho các thí sinh: mặc áo dài đẹp nhất Đàm Thị Thu Trang của Nông trường Ia Pếch, thí sinh xử lý tình huống hay nhất Nguyễn Thị Thanh Huyền của Cơ quan công ty, 2 thí sinh lớn tuổi nhất và nhỏ tuổi nhất lần lượt là Lê Thị Loan của Nông trường Hòa Phú và Pĩ của Nông trường Hà Tây. Bên cạnh đó, ban tổ chức cũng đã trao 8 giải khuyến khích và 6 giải cho các đơn vị có tinh thần tham gia.
![Các thí sinh về tham dự hội thi chụp hình với ban tổ chức, ban giám khảo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/DSC_01071.jpg)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội Công đoàn cao su Việt Nam khóa VIII, nhiệm kỳ 2018 - 2023
Công đoàn Cao su Sơn La hỗ trợ người lao động bị ảnh hưởng bởi Covid-19
Cao su Chư Păh trao 130 suất quà cho các gia đình chính sách
Chia sẻ kinh nghiệm hoạt động Khối thi đua Công đoàn
Cao su Chư Păh tổ chức giải bóng bàn và bóng đá mini nữ chào mừng Đại hội Công đoàn các cấp
Công đoàn Cao su Chư Păh bàn giao nhà Mái ấm
Ông Lê Hữu Phước tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Nai
Công đoàn Than Khoáng sản VN trao đổi kinh nghiệm công tác với Công đoàn Cao su VN
Tuyên dương 546 học sinh, sinh viên "Học giỏi - Vượt khó"
Công đoàn Cao su Sa Thầy thăm hỏi và trao thưởng người lao động