CSVNO – Ngày 6/2, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo, bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, tại Đội cao su Đliê Yang và Nông trường cao su Ea Hiao.
![Công đoàn Cao su Ea Hleo trao nhà Mái ấm Công đoàn cho đoàn viên.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/02/IMG_3189.jpg)
Tham dự Lễ bàn giao nhà cho đoàn viên công đoàn: Nguyễn Thị Kim Liên, ở Đội sản xuất cao su Đliê Yang, có ông Trương Công Lực – Chủ tịch công đoàn công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo, đại diện chính quyền địa phương…
Gia đình công nhân Nguyễn Thị Kim Liên trú ở thôn 3, xã Đliê Yang, trong thời gian qua, do không có đất sản xuất, chưa có nhà ở, nên nguồn thu nhập của gia đình 3 người, chỉ trông chờ vào tiền khai thác mủ nên rất khó khăn.
Căn nhà bàn giao cho gia đình đoàn viên Nguyễn Thị Kim Liên, có diện tích 44 m2, tường xây, mái lợp tôn, nền láng gạch men, với tổng kinh phí hơn 100 triệu đồng. Trong đó, công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo hỗ trợ 35 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình tích góp được và anh em họ hàng giúp đỡ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại Lễ bàn giao nhà cho công nhân Nay Y Kheng, ở buôn Kra, xã Ea Hiao, ông Trương Công Lực – Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo trao chìa khóa và số tiền 35 triệu đồng cho gia đình đoàn viên Nay Y Kheng.
Đoàn viên Nay Y Kheng làm công nhân đến nay đã được 20 năm, trong thời gian qua luôn gương mẫu, chấp hành tốt nhiệm vụ được giao, tích cực tham gia các phong trào công đoàn phát động.
Căn nhà bàn giao cho đoàn viên Nay Y Kheng, được xây dựng trên nền đất thoáng mát, có diện tích sử dụng 55 m2, tường xây, mái lợp tôn, nền láng gạch men, tổng trị giá 85 triệu đồng.
Việc Công đoàn công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo bàn giao nhà “mái ấm công đoàn” cho đoàn viên vào thời điểm này hết sức ý nghĩa, giúp cho đoàn viên và gia đình được đón một cái Tết cổ truyền của dân tộc trong căn nhà kiên cố, ấm cúng và sạch đẹp.
Trường Ngữ
Related posts:
Thu nhập Gỗ Thuận An 6,2 triệu đồng/người/tháng
Thêm một quy định có lợi cho lao động nữ
Phát huy truyền thống, quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ
Cao su Phú Riềng tổ chức Giải cầu lông nhân ngày Gia đình VN 28/6
Hỗ trợ 35 triệu đồng cho công nhân chưa có nhà ở
Xây dựng đội ngũ cán bộ nữ công ngày càng vững mạnh
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng cho 4 tập thể xuất sắc của Cao su Dầu Tiếng
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức ngày hội gia đình Việt Nam
Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động
Bàn giao chức danh Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam