CSVNO – Ngày 8/10, Công đoàn Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho anh Nguyễn Thanh Cường – Công nhân khai thác Tổ 4, Nông trường Trần Văn Lưu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/DSC_5655-1024x689.jpg)
Nguyễn Thanh Cường
Anh Cường vào làm công nhân từ năm 2003. Hoàn cảnh gia đình anh rất khó khăn, nhà ở tạm bợ, ngập nước khi trời mưa. Do đó, Công đoàn Nông trường Trần Văn Lưu đã đề xuất lên Công đoàn công ty để trình Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ kinh phí xây nhà Mái ấm Công đoàn cho gia đình anh. Ngôi nhà mới xây khang trang tại ấp Định Thới, xã Định An, huyện Dầu Tiếng, có diện tích 65m2, được xây dựng với kinh phí 50 triệu đồng từ quỹ “Mái ấm Công đoàn” hỗ trợ và một phần từ tích cóp của gia đình.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/DSC_5687-1024x684.jpg)
Nhận được nhà mái ấm Công đoàn, anh Cường rất phấn khởi: “Tôi rất vui vì gia đình đã có căn nhà kiên cố để che nắng che mưa, cho gia đình có chỗ ở an toàn. Tôi xin cảm ơn Công đoàn Cao su Việt Nam, Công đoàn Cao su Dầu Tiếng, Nông trường Trần Văn Lưu đã quan tâm, giúp đỡ gia đình. Đây là động lực giúp tôi yên tâm lao động, cố gắng hoàn thành kế hoạch sản lượng của mình, góp phần hoàn thành kế hoạch sản xuất kinh doanh của đơn vị”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/DSC_5690-1024x684.jpg)
Theo kế hoạch năm 2021, Cao su Dầu Tiếng được xét cấp 5 căn nhà Mái ấm Công đoàn (mỗi căn 50 triệu đồng), và sửa chữa 7 căn nhà với tổng số tiền 180 triệu đồng. Riêng Nông trường Trần Văn Lưu được cấp 2 căn. Số tiền trên được chi từ quỹ “Mái ấm Công đoàn” của Công đoàn Cao su Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/DSC_5701-1024x684.jpg)
ĐÀO PHONG – ẢNH: VŨ PHONG
Related posts:
3 chính sách hỗ trợ về BHXH, BHTN cho người lao động và doanh nghiệp
Tháng Công nhân 2018 phải thiết thực và hiệu quả
Công đoàn Trường CĐ CN Cao su hỗ trợ gạo ST 25 cho người lao động
Ông Trần Văn Hậu trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Công đoàn CSVN
Tập huấn 270 cán bộ Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Đồng Phú: Khen thưởng 2 tập thể tổ về trước kế hoạch 45 ngày
Nữ đủ 50 tuổi làm công việc nặng nhọc, độc hại được nghỉ hưu
Công đoàn Cao su VN dẫn đầu khối thi đua số 9
Cao su Ea H’Leo có 100% chị em hoàn thành nhiệm vụ
Công đoàn Cao su Sa Thầy: Trang bị đèn năng lượng tại điểm trực gác phòng chống cháy