CSVNO – Ngày 17/9, VRG đã tiếp đoàn Đại biểu Liên hiệp Thanh niên Bộ môi trường Vương quốc Campuchia do ông Nguon Cung – Phó Tổng cục Trưởng cục khoa học Bộ môi trường, đến thăm và làm việc tại VRG.
![i diện lãnh đạo VRG, ông Huỳnh Trung Trực - Phó TGĐ (thứ 5 từ trái sang), tặng bức tranh lưu niệm cho đoàn công tác](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/VPH_0478-460x307_1.jpg)
Chuyến thăm lần này của đoàn công tác nhằm tìm hiểu hoạt động của VRG và Đoàn Thanh niên VRG, cũng như vai trò của Đoàn thanh niên VRG trong việc phối hợp sản xuất kinh doanh với bảo vệ môi trường trong giai đoạn hiện nay.
![Đại diện Đoàn thanh niên hai đơn vị chụp ảnh lưu niệm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/VPH_0484-460x307_1.jpg)
Trong buổi làm việc, ông Huỳnh Trung Trực – Phó TGĐ VRG đã thông báo với đoàn về hoạt động sản xuất kinh doanh của VRG trong nước và ở Campuchia. Đồng thời ông bày tỏ quan điểm của VRG muốn tiếp tục hợp tác hơn nữa với Bộ môi trường Campuchia trong việc đảm bảo môi trường sản xuất kinh doanh của các công ty cao su thuộc VRG, đang đóng chân trên đất bạn Campuchia.
Ông Trực cũng mong muốn, trong giai đoạn sắp tới Đoàn Thanh niên hai đơn vị, tăng cường sự giao lưu học hỏi, trao đổi kinh nghiệm hoạt động, góp phần mang lại lợi ích cho tuổi trẻ, cho môi trường sở tại, góp phần củng cố hơn nữa mối quan hệ đoàn kết gắn bó giữa hai nước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Vũ Phong
Related posts:
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tặng quà lớp học Tình thương Tiến Hưng
ĐTN VRG Thực hiện công trình Thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Hướng về thanh niên khó khăn
Đoàn Thanh niên VRG đồng hành cùng doanh nghiệp vượt khó
Tinh thần Phú Riềng Đỏ là niềm tự hào trong mỗi thế hệ trẻ
Đại hội Đoàn cần trang trọng, tiết kiệm, hiệu quả
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Trao quà con công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II trao chăn ấm cho đoàn viên
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long: Sôi nổi các hoạt động hướng về truyền thống ngành
Anh Thái Bảo Tri - Bí thư Đoàn TN VRG được bầu vào BCH TW Đoàn khóa X