CSVNO – Ngày 26/7, Đoàn Thanh niên (ĐTN) VRG đã phối hợp cùng ĐTN Tổng Công ty Cà phê Việt Nam và ĐTN Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam tổ chức chương trình “Hành trình đến với Thành phố Anh hùng – Kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023)” tại Thành phố Hồ Chí Minh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180147-1024x768.jpg)
Đây là một trong những hoạt động của ĐTN các đơn vị để tưởng nhớ công ơn của các anh hùng liệt sỹ đã hy sinh xương máu của mình để giữ gìn bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời, góp phần giáo dục cho cán bộ, đoàn viên thanh niên về truyền thống cách mạng vẻ vang của dân tộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180140-1024x768.jpg)
Trong khuôn khổ chương trình, Đoàn công tác đã tham gia các hoạt động như: dâng hương, dâng hoa tại Đài tưởng niệm liệt sỹ Quận 3 và Bia tưởng niệm các chiến sỹ Biệt động Sài Gòn, tưởng nhớ công ơn các anh hùng liệt sỹ, các thế hệ cha anh đã hy sinh, ngã xuống vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180201-1024x768.jpg)
Đoàn đã đến nhiều địa điểm, di tích lịch sử, văn hoá: Di tích Hầm vũ khí bí mật, Dinh Độc Lập, Bảo tàng Tình báo Biệt Động Sài Gòn – Gia Định,… lắng nghe những câu chuyện, xem tư liệu quý báu về Đội Biệt động Sài Gòn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180224-1024x768.jpg)
Với các hoạt động thực tế “đi thang máy thời Pháp thuộc”, “kính thực tế ảo VR”, chụp ảnh lưu niệm, thưởng thức các món ăn đặc trưng, Đoàn đã có trải nghiệm đặc sắc về khung cảnh Sài Gòn những năm kháng chiến.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180213-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230726_180218-1024x768.jpg)
TRÍ ĐỨC
Related posts:
Hội Doanh nhân trẻ VRG tặng quà công nhân khó khăn
“Cần có phương án cụ thể để tổ chức thành công Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024”
Phát động Giải báo chí viết về Ngành Cao su lần thứ I, năm 2021
Đ/c Nguyễn Minh Thông và Trần Quốc Bình giữ chức Phó Bí thư Đoàn Thanh niên VRG
Người "giữ lửa" cho công nhân
Tổ chức Chương trình nghệ thuật gây Quỹ xây dựng “Làng công nhân cao su”
Cao su Bà Rịa: Khen thưởng 12 đoàn viên vượt sản lượng tháng 10
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long tập huấn kỹ năng cho cán bộ Đoàn
Cao su - Dòng chảy hào hùng
Gắn biển công trình thanh niên "Thắp sáng đường lô"