CSVNO – Hưởng ứng Tháng thanh niên năm 2018, Đoàn thanh niên TCT cao su Đồng Nai đã có nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa.
![Các đoàn cơ sở hỗ trợ ĐTN Công ty CPCS Bảo Lâm thực hiện công trình Ao cá thanh niên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/29186608_435299286914421_3320419262119542784_n.jpg)
Thực hiện Lễ Khởi động Tháng Thanh niên năm 2018, nhằm kỷ niệm 87 ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2018) và Ngày đoàn viên năm 2018, ngày 12/3, tại Công ty CPCS Bảo Lâm Đoàn TN Tổng Công ty đã tổ chức Lễ kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2018) và các chuỗi hoạt động nhằm chào mừng Tháng Thanh niên năm 2018 với sự thanh gia của hơn 90 ĐVTN.
Tại buổi lễ, ĐVTN đã xem phim tài liệu của TCT, tham gia đối thoại với lãnh đạo đơn vị, thi tìm hiểu Nghị quyết Đại hội Đoàn các cấp, thực hiện công trình “Vườn hoa Thanh niên”, hỗ trợ công trình “Ao cá Thanh niên” tại Chi đoàn Công ty CPCS Bảo Lâm và tặng quà cho ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn tại đơn vị.
![Đ/c Nguyễn Thị Thanh Thúy (bìa trái) - Bí thư ĐTN TCT và đ/c Lê Văn Lâm - GĐ Công ty CPCS Bảo Lâm trồng hoa trong Vườn hoa thanh niên 2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/29178242_435299666914383_1624633545068642304_n.jpg)
Để hưởng ứng Tháng Thanh niên các cơ sở Đoàn cũng có những hoạt động thiết thực nhằm chào mừng Tháng Thanh niên như: Tổ chức sinh hoạt dã ngoại về nguồn; Dọn dẹp vệ sinh thắp hương tại các mộ liệt sĩ; Trao danh sách Đoàn viên ưu tú; Tặng quà cho ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thành Tân
Related posts:
Đoàn thanh niên Geru Star tích cực quảng bá thương hiệu cho đơn vị
Người thợ trẻ giỏi không ngừng sáng tạo
Nhiều hoạt động ý nghĩa kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đoàn (1931 - 2021)
Đội bóng TCT Lương thực miền Nam vô địch giải bóng đá "Thanh niên VRG Cup 2023"
Cụm số 2 Cao su Dầu Tiếng: Bình quân tiền lương đạt trên 6,2 triệu đồng
Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh tổ chức Xuân yêu thương 2018
Trao 8 loa di động phục vụ sinh hoạt chi đoàn
ĐTN Cao su Lộc Ninh tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa ngày thương binh liệt sĩ
Hoạt động Đoàn Thanh niên VRG 6 tháng đầu năm: Đẩy mạnh các hoạt động tình nguyện
Hơn 300 CB, ĐVTN Cao su Phú Riềng hiến máu tình nguyện